ตามหัวข้อเลยนะครับ WAP54G อัพ firmware ใหนครับ เอาแบบที่ปรับกำลังส่งได้แรงๆ หรือ จะเปลี่ยน เสาดีกว่าครับ แล้ว WRT54GL ผมอัพ firmware ไปแล้วปรับกำลังส่งไว้ที่ 200 MW แล้ว คอนโดมี 7ชั้น ชั้นละ 20 ห้อง ฝั่งละ 10 ห้อง หันหน้าเข้าหากัน แล้วติด WRT54GL ไว้ตรงกลางแต่ละฝั่ง ฝั่งละ 2 ตัว มีปัญหาคือ ห้องท้ายๆ จะรับสัญญาณไม่ดีครับ เกิดจากอะไรครับ หรือควรปรับกำลังส่งเป็น 251 MW ครับ หรือต้องเพิ่มเป็นชั้น 3 ตัว หรือเปลี่ยนเสาเป็น 9 db ดีกว่าครับแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ