overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member tapooza1's Avatar

Default การเล่นน้ำควรซื้ออะไรเป็นอย่างแรกจนถึงหลังสุด

การเล่นน้ำควรซื้ออะไรเป็นอย่างแรกไล่ไปเลื่อยๆ
    คืออยากเล่นน้ำอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยมีตังสักเท่าไร
    เลยอยากซื้อไปที่ละอย่าง 2 อย่างจนครบครับ
    ช่วยบอกด้วยนะครับว่าซื้ออะไรก่อนหลัง ขอบคุณครับ

OverclockZone Member noopetchy's Avatar
    กรุงเทพ พระราม2

ถ้าเป็นผม ผมซื้อบล๊อคcpu ก่อนครับ
    ปั๊มก็เล่นปั๊มตู้ปลาโมเอาก่อน ถูกดี
    สายก็ไม่แพง พอซื้อไหว
    แล้วผมก็คงสั่งทำหม้อน้ำโตๆ ซักใบ ^^
    พอดีรู้จักที่ทำน่ะครับ

OverclockZone Member tapooza1's Avatar

^^^^^^^ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

หาจับปั่มก่อนเลย ต่อมาก็ บล๊อคCPU และก็หม้อน้ำ ครับ

OverclockZone Member waraphong's Avatar

ซื้อพร้อมๆกันเลยท่าน จะได้ประกอบลงเครื่องได้เลยทันที ค่อยๆเลือกครับท่าน เอาที่เหมาะสมกับเครื่องของเราและงบประมาณที่มีอยู่ก่อน แล้วค่อยอัพเกรดเพิ่มเติมที่หลัง

OverclockZone Member ranti's Avatar
    มหาชัยเมืองใหม่ สมุทรสาคร 086-0640403

ซื้อ ปั้ม block หม้อน้ำ อย่างใดอย่างหน่ง ที่มีขาย แล้วราคาถูกใจท่าน รีบคว้า เลย เพราะบางที มีเงิน แต่ไม่มีใครเอามือ2 มาขายท่านก็ต้องรอ อยู่ดีน่ะครับ

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ทำไมเล่นน้ำถึงต้อง เล่นของมือ 2 หรอครับ ไม่ได้เจตนา ดูถูกนะครับ แต่สงสัยว่า มันจะไม่มีการสึกกร่อยหรอครับ มันน่าจะ มีบุบสลายบ้าง

OverclockZone Member ranti's Avatar
    มหาชัยเมืองใหม่ สมุทรสาคร 086-0640403

Quote Originally Posted by aloneindead View Post
    ทำไมเล่นน้ำถึงต้อง เล่นของมือ 2 หรอครับ ไม่ได้เจตนา ดูถูกนะครับ แต่สงสัยว่า มันจะไม่มีการสึกกร่อยหรอครับ มันน่าจะ มีบุบสลายบ้าง
    เหตุผล งบน้อยครับ เบื่อก็ขายต่อ จะได้เข้าเนื้อไม่มากครับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

เป็นผม จะซื้อหม้อน้ำก่อนครับ แล้วค่อยบล๊อคcpu ปั้ม ตามลำดับครับ

OverclockZone Member paoaudit's Avatar
    081-8012961 บางบัวทอง เส้น 345,346,357

ซื้้อเคสครับ อิอิ เหมือนโครงสร้างบ้านครับ

ตอนนี้ผมใช้เคส gview golft อยู่อ่ะครับ เคสมันเล็กอ่ะครับเลยอยากเปลี่ยน
    ยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเป็นเคสอะไรช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

ส่วนผม อย่างแรกซื้อปั้ม ครับ แต่ อย่างสุดท้าย นี่ไม่รู้จริงๆ เพราะทุกวันนี้ก็ยัง ซื้ออยู่เรื่อยๆ เลยครับ เลยยังตอบไม่ได้

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

ซื้อทีเดียวเลยผม เก๊อบ 2หมื่น อิอิ

silvermoon's Avatar
    เมืองกรุง<=>นครปฐม

ถ้าจะทยอยซื้ออย่างนี้แวดงว่าคงยังไม่ได้ใช้ในทันทีที่ซื้อชิ้นแรกใช่มั้ยครับ
    ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมจะซื้อปั้มดีๆก่อนเลยครับ
    ตามด้วยบล็อก CPU เพราะกว่าเราจะได้ซื้อก็อาจจะมีบอร์ดซ็อคเก็ตใหม่หรือบล็อกตัวใหม่โดนใจออกมาอีกค่อยหาดูอีกที(สังเกตดูจนป่านนี้ปั้ม 355 หรือ 655 ยังฮิตอยู่เลยถ้าจับได้ถูกก็จับมาก่อนเลยครับ)
    สุดท้ายตามด้วยหม้อน้ำครับเพราะเราจะมีเวลาคิดรูปแบบในการวางระบบ ดูเคสเรา ดูทางน้ำ คิดได้เรียบร้อยแล้วค่อยจัดหม้อน้ำให้เหมาะกับเคสเเละทิศทางสายยางที่เราจะวางครับผม

Quote Originally Posted by silvermoon View Post
    ถ้าจะทยอยซื้ออย่างนี้แวดงว่าคงยังไม่ได้ใช้ในทันทีที่ซื้อชิ้นแรกใช่มั้ยครับ
    ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมจะซื้อปั้มดีๆก่อนเลยครับ
    ตามด้วยบล็อก CPU เพราะกว่าเราจะได้ซื้อก็อาจจะมีบอร์ดซ็อคเก็ตใหม่หรือบล็อกตัวใหม่โดนใจออกมาอีกค่อยหาดูอีกที(สังเกตดูจนป่านนี้ปั้ม 355 หรือ 655 ยังฮิตอยู่เลยถ้าจับได้ถูกก็จับมาก่อนเลยครับ)
    สุดท้ายตามด้วยหม้อน้ำครับเพราะเราจะมีเวลาคิดรูปแบบในการวางระบบ ดูเคสเรา ดูทางน้ำ คิดได้เรียบร้อยแล้วค่อยจัดหม้อน้ำให้เหมาะกับเคสเเละทิศทางสายยางที่เราจะวางครับผม
    ครับชิ้นแรกเลยครับ

เอ่อช่วยแนะนำเคสสำหรับการเล่นน้ำโดยเฉพาะด้วยได้ไหมครับ เคสตอนนี้ใช้ gview golf อยู่อ่ะครับ

OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar
    กทม. (สะพานใหม่)

ซื้อไรก่อนก็ได้ครับ เพราะต้องให้ครบถึงจะใช้ได้ อิอิ เป็นผมหาที่ราคาดีๆ มาเก็บใว้ก่อนเลย 555+

ส่วนเคสท่านใช้ของเดิมก็ได้ครับ แต่ต้องวางหม้อน้ำไว้ด้านนอกเคส
    Last edited by kingkong@lt40; 1 Oct 2010 at 22:24:30.

Quote Originally Posted by kingkong@lt40 View Post
    ซื้อไรก่อนก็ได้ครับ เพราะต้องให้ครบถึงจะใช้ได้ อิอิ เป็นผมหาที่ราคาดีๆ มาเก็บใว้ก่อนเลย 555+

ส่วนเคสท่านใช้ของเดิมก็ได้ครับ แต่ต้องวางหม้อน้ำไว้ด้านนอกเคส
    รับทราบ

tonzakung's Avatar

เจอชิ้นไหนถูก สอยชิ้นนั้นก่อนเลยครับ

OverclockZone Member chinorots's Avatar
    นครชุม, กำแพงเพชร

เก็บตังไว้ซื้ทีเดียวเลยดีกว่าคับหุหุ มาทีละชิ้นเดวเกิดชิ้นนั้นของใหม่ออกมา ของเก่ายังไม่ได้ใช้จะแย่หุหุ

ปล. แต่ถ้าเจอชิ้นที่ถูกแล้วก็ไม่ค่อยมีใหม่ออกมา เช่น ปั้ม หม้อน้ำ fitting ก็สอยเลยคับหุหุ แต่อาจจะต้อง
    แข่งกับหลายท่าน ตาไวกันทั้งน๊านหุหุ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ถ้างบน้อยสุดๆ วิธีที่พอเป็นไปได้

ปั๊ม+บล๊อค+ถังพักใบใหญ่ๆ

ถ้าเนื้อที่จำกัด หาหม้อน้ำมาใช้ซักอันครับ ถ้าจะให้ดีก็เอาแบบ 2 ตอน แต่งบบาน

คิดจะเล่นน้ำจริงๆนี่ ไม่ต้องไปซื้อย่างอื่นแล้วครับ 555

หรืออีกทางเลือกหนึ่ง ชุดน้ำสำเร็จ ที่ฮิตๆก็ CoolIT/Corsair โมหม้อ สาย ถังพักทีหลังได้

งบไม่บานปลายมาก 5000 ก็มีถังพักได้แล้ว แต่มันลดได้ไม่เยอะเท่าชุดใหญ่ แต่คุม Full Load ดีกว่า ลมเทพๆแน่นอน
    Last edited by ez2q2031; 2 Oct 2010 at 00:12:02.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks