Announcement

Collapse
No announcement yet.

...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...

......
    Last edited by tapooza1; 20 Mar 2024, 08:54:17.

ถ้าเป็นผม ผมซื้อบล๊อคcpu ก่อนครับ
    ปั๊มก็เล่นปั๊มตู้ปลาโมเอาก่อน ถูกดี
    สายก็ไม่แพง พอซื้อไหว
    แล้วผมก็คงสั่งทำหม้อน้ำโตๆ ซักใบ ^^
    พอดีรู้จักที่ทำน่ะครับ

Comment

.........
      Last edited by tapooza1; 20 Mar 2024, 08:54:39.

Comment

หาจับปั่มก่อนเลย ต่อมาก็ บล๊อคCPU และก็หม้อน้ำ ครับ

Comment

ซื้อพร้อมๆกันเลยท่าน จะได้ประกอบลงเครื่องได้เลยทันที ค่อยๆเลือกครับท่าน เอาที่เหมาะสมกับเครื่องของเราและงบประมาณที่มีอยู่ก่อน แล้วค่อยอัพเกรดเพิ่มเติมที่หลัง

Comment

ซื้อ ปั้ม block หม้อน้ำ อย่างใดอย่างหน่ง ที่มีขาย แล้วราคาถูกใจท่าน รีบคว้า เลย เพราะบางที มีเงิน แต่ไม่มีใครเอามือ2 มาขายท่านก็ต้องรอ อยู่ดีน่ะครับ

Comment

ทำไมเล่นน้ำถึงต้อง เล่นของมือ 2 หรอครับ ไม่ได้เจตนา ดูถูกนะครับ แต่สงสัยว่า มันจะไม่มีการสึกกร่อยหรอครับ มันน่าจะ มีบุบสลายบ้าง

Comment

Originally posted by aloneindead View Post
                ทำไมเล่นน้ำถึงต้อง เล่นของมือ 2 หรอครับ ไม่ได้เจตนา ดูถูกนะครับ แต่สงสัยว่า มันจะไม่มีการสึกกร่อยหรอครับ มันน่าจะ มีบุบสลายบ้าง
                เหตุผล งบน้อยครับ เบื่อก็ขายต่อ จะได้เข้าเนื้อไม่มากครับ

Comment

เป็นผม จะซื้อหม้อน้ำก่อนครับ แล้วค่อยบล๊อคcpu ปั้ม ตามลำดับครับ

Comment

ซื้้อเคสครับ อิอิ เหมือนโครงสร้างบ้านครับ

Comment

....
                      Last edited by tapooza1; 20 Mar 2024, 08:54:57.

Comment

ส่วนผม อย่างแรกซื้อปั้ม ครับ แต่ อย่างสุดท้าย นี่ไม่รู้จริงๆ เพราะทุกวันนี้ก็ยัง ซื้ออยู่เรื่อยๆ เลยครับ เลยยังตอบไม่ได้

Comment

ซื้อทีเดียวเลยผม เก๊อบ 2หมื่น อิอิ

Comment

ถ้าจะทยอยซื้ออย่างนี้แวดงว่าคงยังไม่ได้ใช้ในทันทีที่ซื้อชิ้นแรกใช่มั้ยครับ
                            ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมจะซื้อปั้มดีๆก่อนเลยครับ
                            ตามด้วยบล็อก CPU เพราะกว่าเราจะได้ซื้อก็อาจจะมีบอร์ดซ็อคเก็ตใหม่หรือบล็อกตัวใหม่โดนใจออกมาอีกค่อยหาดูอีกที(สังเกตดูจนป่านนี้ปั้ม 355 หรือ 655 ยังฮิตอยู่เลยถ้าจับได้ถูกก็จับมาก่อนเลยครับ)
                            สุดท้ายตามด้วยหม้อน้ำครับเพราะเราจะมีเวลาคิดรูปแบบในการวางระบบ ดูเคสเรา ดูทางน้ำ คิดได้เรียบร้อยแล้วค่อยจัดหม้อน้ำให้เหมาะกับเคสเเละทิศทางสายยางที่เราจะวางครับผม

Comment

.......
                              Last edited by tapooza1; 20 Mar 2024, 08:55:11.

Comment

Working...
                              X