overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: แนะนำจอยเล่นเกมส์ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member noi_n73's Avatar

Default แนะนำจอยเล่นเกมส์ให้หน่อยครับ

ตามหัวข้อ
    หาข้อมูลมาเยอะแต่อยากได้คำแนะนำบ้าง
    เอาแบบที่ทนๆหน่อย
    ราคาไม่เกิน 1,000 มีภาพให้ดูด้วยก็ดีครับ
    ปล.คืออยากจะลองเล่นเกมส์บ้างน่ะครับ

OverclockZone Member wongsathornp's Avatar
    Pharmaceutical science KKU

... ผมว่าน่าจาจอย XBOX อะครับ สวยดี

OverclockZone Member eaknb's Avatar

อยากรู้เหมือนกัน จะไปหาซื้อมาเล่น
    เป็นจอยสั่นของ ps2 ได้ไหมอ่ะ?

OverclockZone Member muknuky's Avatar

ผมใช้จอย play 1

OverclockZone Member candy's Avatar

จอย xbox ดีสุดแล้วครับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Xbox กับของ Logitech ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ขอถามก่อนนะครับ ว่าจะเล่นเกมแนวไหนเป็นหลัก

OverclockZone Member noi_n73's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ขอถามก่อนนะครับ ว่าจะเล่นเกมแนวไหนเป็นหลัก
    เกมรถแข่ง กับ แนว resident evil ครับ

OverclockZone Member KITJ's Avatar

จอย xbox ใช้ได้กับเกมคอมทุกเกมเลยเหรอครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรอะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

จอยxboxผมหาไม่ได้เลยครับ ไปถามHWHเค้าบอกไม่มีอ่ะ จะซื้อchill stremก็ใช่ทีราคามันไม่ไหว

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ใช้ usb ps2 ดิ ร้อยเดียว + ราคาจอย ไม่รู้เท่าไรแต่ไม่น่าเกินพัน เดี่ยวพรุ่งนี้จะไปหาซื้อใหม่อันเก่าดึงแรงไปหน่อยสายไฟขาดเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Quote Originally Posted by noi_n73 View Post
    เกมรถแข่ง กับ แนว resident evil ครับ
    ถ้าเล่นREด้วย แนะนำจอยแบบPS2ครับ เพราะถ้าเป็นXBoX360เกรงว่าบางเกมจะConfigปุ่มL2 R2ไม่ได้
    จอยที่แนะนำก็
    Logitech RumblePad II
    Logitech Dual Action
    ถ้างบน้อยหน่อยก็จอยเพลย์ต่อหัวแปลงครับ

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    จอยxboxผมหาไม่ได้เลยครับ ไปถามHWHเค้าบอกไม่มีอ่ะ จะซื้อchill stremก็ใช่ทีราคามันไม่ไหว
    ChillStream เข้าไทยแล้วหรอคับ ราคาเท่าไหร่อ่า...(เผื่อขากลับจะสอยไปปล่อยให้ชาวOCZ อิๆ ตอนนี้ผมหาได้ถูกสุดตีเป็นเงินไทยแล้ว 1050บาทครับ สมัยผมซื้อตั้ง1750แน่ะT_T)

OverclockZone Member KISS's Avatar

PS 2 + หัวแปลง(650+120) เล่นwinningอย่างเดี่ยวแจ่มเลย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by KISS View Post
    PS 2 + หัวแปลง(650+120) เล่นwinningอย่างเดี่ยวแจ่มเลย
    ใช่ๆ

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

Logitech RumblePad II
    ^
    ^
    ^
    ผมว่าจะซื้อตัวนี้เล่น Need for Speed Pro Street หน่อย อิอิ

ขอบคุณท่าน Beaver_XT มากๆครับที่ให้ข้อมูล

OverclockZone Member

"Logitech RumblePad II"

สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่าเล่น PES + NFS นี่จะเนียนไหม กะจะเอามาแทนจอยเพลย 2(ปลอม) อันละร้อยครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมชอบจอยแบบ PS2 มากกว่านะ

ด้วยรายละเอียดเล็กน้อย อย่างปุ่มกด ขึ้น - ลง - ซ้าย - ขวา

ของ PS2 จะไม่มีพังผืด เชื่อมระหว่างปุ่มกด ทำให้ ตอนกดปุ่มทิศทาง 2 ปุ่มพร้อมกัน หรือกดปุ่มท่าทางของเกมส์ต่อสู้ เช่น Kof BR SC GG ฯลฯ ทำให้ไม่ค่อยพลาด

ของ XBOX360 มันจะมีพังผืิดเชื่อมระหว่างปุ่มทิศทาง ทำให้กดแล้วมันไม่ค่อยได้ตามทิศที่ต้องการ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by KITJ View Post
    จอย xbox ใช้ได้กับเกมคอมทุกเกมเลยเหรอครับ

9xx หรืออาจจะถูกกว่าครับ บางร้าน

เอ่อ

อยากใช้จอย wii มากกว่า แฮะๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Quote Originally Posted by kazan View Post
    "Logitech RumblePad II"

สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่าเล่น PES + NFS นี่จะเนียนไหม กะจะเอามาแทนจอยเพลย 2(ปลอม) อันละร้อยครับ
    Analog Stickเนียนกว่าของPS2โขครับ แต่Hatswitch หรือปุ่มขึ้น ลง ซ้าย ขวา ตามที่เรียกกัน สู้ของPS2ไม่ได้ เพราะมันจะเป็นD-PAD 8ทิศทางครับ แบบว่าปุ่มมันจะติดกันไปเลย ไม่ได้แยกๆกันอยู่เหมือนของPS2

Quote Originally Posted by KITJ View Post

จะว่ายังไงดีล่ะ ถ้าเป็นแกมเก่าๆจะConfigปุ่มL2 R2ที่เป็นLT RTไม่ได้ครับ อย่างNFSU NFSU2เนี่ย Config2ปุ่มนี้แบบเป็นปุ่มเช่นเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นฟังก็ชันที่ใช้Analog(เช่นคันเร่ง/เบรก) สามารถConfigได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks