Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดทจากอาการโน๊ตบุ๊คใหม่ติด BAD SECTOR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดทจากอาการโน๊ตบุ๊คใหม่ติด BAD SECTOR

เนื่องจาก ผมไปให้เพื่อนแม่เช็ค เขาบอกว่า ที่มันเกิด BAD SECTOR จริงๆแล้ว ไม่ใช่ มันเป็น

SECTOR ที่ไม่มีข้อมูล หรือ SECTOR นั้นว่างเปล่า ทำไให้โปรแกรมบอกว่า ติด BAD SECTOR

จริงรึเปล่าครับ ทำไมผมไม่เคยได้ยิน

ปล. เพื่อนแม่คนนี้ เป็นช่างของบริษัทครับ

[img]http://uppic.net

/full/dc2a0be2d631f6620a72ec0432904245[/img]

Last edited by ไซย่า; 1 Oct 2010, 21:14:05. Reason: สอบถามผู้รู้ฮาดดิสครับ

ความรู้ใหม่ (ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเป็นแบบนั้น)

Comment

ผมก็ว่าแบบนั้นนะครับ มีโปรแกรมไหน ที่เช็คแล้วชัวร์ๆๆบ้างครับ แล้วเกมส์สามารถทำให้ฮาดิสพังได้ด้วยเหรอครับ
      Last edited by ไซย่า; 1 Oct 2010, 21:12:54.

Comment

- -. ผมยังงงครับ
        ที่บอกว่า " จริงๆแล้วมันไม่ใช่ ... มันเป็น Sector ที่ไม่มีข้อมูล ทำให้โปรแกรมมองว่าเป็น Bad "

แล้วเค้ารู้ได้ยังไงครับว่า Sector นั้นว่างเปล่า

เพราะความหมายที่ผมเข้าใจมาตลอดก็คือ
        " Bad sector คือพื้นที่ของ HDD ที่ไม่สามารถอ่านได้ อันเนื่องมาจากสาเหตุต่างๆ "

ป.ล. มาหาความรู้

Comment

อันนั้นก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ผมก็ยังงงอยู๋ว่า SECTOR นั้นว่าง ก็ไม่จำเป็นที่แสกนออกมาแล้วติด BAD ใช่ไหมครับ

ยังงี้เวลาเราซื้อฮาสดิสใหม่ ก็ติด BAD หมด ใช่ไหมครับนี่ ถ้าว่างแล้วติด BAD

ผมจะต้องคุยหาข้อมูลกับเขาอีกทีครับ ปกติแล้ว มันเช็คได้หรือเปล่าครับ ว่า SECTOR ไหนว่าง
          Last edited by ไซย่า; 1 Oct 2010, 21:42:45.

Comment

ผมว่าเคลมได้ก็เคลมดีกว่า เป็นที่ เริ่มต้นเลยเดี๋ยวจะงานเข้าสะก่อน

Comment

ต้องเครมที่ศูนย์ใหญ่ หรือ ร้านที่เราซื้อมาครับ

Comment

ถ้า เป็น ของเดล ฮาร์ดดิส ไม่เสีย ก็ให้เขามาเครม ได้ แค่โทรไป บอกเสียงดัง ไรงี้ แล้ว ช่างมาซ่อม ถึง บ้าน พร้อม HD ตัวใหม่ ไม่เช็คไรเลย ขอบอก 0.o

Comment

ของ emachines แต่อยุ่ในกระเป๋า ACER ไม่ทราบว่า ยี่ห้อเดียวกันรึเปล่าครับ

Comment

ครับ ส่งเคลม เอเซอร์ เลย emachines เป็นแบรนที่เอเซอร์นำมาขาย ครับ

Comment

อ่อ ถ้าเครม เครมเข้าศูนย์ของ ACER ได้ไหมคัรบ

Comment

ได้ครับ

Comment

แล้ว จะเครม มีขั้นตอนไรบ้างครับ

ผมไม่เคยเครมคร้บ

Comment

Working...
                          X