Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ 3,000 อยากได้ DAC สักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ 3,000 อยากได้ DAC สักตัวครับ

ส่วนใหญ่เอาไว้ฟังเพลงครับ ดูหนังบ้าง อยากได้แบบเสียงใสโปร่งสบายอะครับ จริงๆอยากได้ Soundcard ครับ แต่พอดีว่าใช้ notebook ส่วนลำโพงใช้ Microlab H200 ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

USB DAC Z2 ตามงบ 2,990฿

http://www.overclockzone.com/forums/...dcard)/page224

Comment

มีท่านอื่นแนะนำอีกไหมครับ

Comment

X-Fi surround 5.1 SB-1090 USB Sound card มือ 1 ไม่เกิน 3,000

หิ้ว 2000+

Comment

DAC ประมาณ 3,000 บานเลยครับ
          ORDO TA2024 T-AMPl Amplifier & USB DAC TA2024 PCM2704

MUSE HIFI USB to S/PDIF Converter USB DAC PCM2704

Super Pro USB-DAC 707

AUNE MINI USB DAC
          Last edited by tiger X-fi; 2 Oct 2010, 00:37:17.

Comment

ลุ้นกันให้เหนื่อย เอาอะไรดี อิอิ

Comment

ท่านเสือส่งมาซะแยะ เง็งเลยเลือกไม่ถูก

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                DAC ประมาณ 3,000 บานเลยครับ
                ORDO TA2024 T-AMPl Amplifier & USB DAC TA2024 PCM2704

MUSE HIFI USB to S/PDIF Converter USB DAC PCM2704

Super Pro USB-DAC 707

AUNE MINI USB DAC
                ไม่รุ้จะเลือกอะไรเลยครับ พอแนะนำเป็นตัวๆได้รึป่าวครับ

Comment

ไม่เคยเล่น DAC ครับ รู้แต่ว่าราคามันอยู่ประมาณ 3000+-ครับ
                  แต่ถ้าเป็นผม...ผมเล่น ORDO T AMP ครับ 3000+ ไม่น่าเอาอยู่ น่าจะแถวๆๆ4อัพครับ

Originally posted by mujaarm View Post
                  ท่านเสือส่งมาซะแยะ เง็งเลยเลือกไม่ถูก
                  พอดีกำลังหา T AMP ครับพี่ พอเห็นถาม DAC ก็เลยดูราคา ส่วนใหญ่ก็ราคาประมาณนี่น่ะครับพี่
                  Last edited by tiger X-fi; 2 Oct 2010, 01:37:43.

Comment

ราคานี้ แนะนำของไทยดีกว่าครับ ประกอบเอง อุปกรณ์เกรดดี ไม่เสียค่ายี่ห้อมากมาย ได้คุณภาพมากกว่ารูปลักษณ์ และฟังก์ชั่น

Comment

Originally posted by jackkung117 View Post
                      ส่วนใหญ่เอาไว้ฟังเพลงครับ ดูหนังบ้าง อยากได้แบบเสียงใสโปร่งสบายอะครับ จริงๆอยากได้ Soundcard ครับ แต่พอดีว่าใช้ notebook ส่วนลำโพงใช้ Microlab H200 ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
                      แจ็คถ้าซื้อแล้วอย่าลืมเอามาให้ลองกับ Solo7C ที่ห้องด้วยนะ ฮ่าๆ

Comment

z2 ก้อได้ครับคุณภาพดีเกินราคาครับ

Comment

แนะนำของไทยเหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

Working...
                            X