overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member PaPaPy's Avatar

Default Windows7 เล่นเกมแทบไม่ได้ซักเกม

Window7 64bit

ผมลองมาหลายเกมแล้วครับ มีปัญหาแทบทุกเกมเลยครับ

ที่หนักๆเลยคือSFเข้าหน้าจอตอนเข้าห้องเล่นไม่ได้

และneed for speed worldครับ เข้าได้ถึงแค่ที่มันให้กดpress anykeyตอนเข้าเกม พอกดเสร็จมันเด้งออกมาdesktopแล้วให้check solutionแล้วค่อยcloseกับcloseไปเลย

ลองเซ็ทCompatibilityแล้วครับ ไม่ได้ผลเลย

ลงเกมไปใหม่หลายทีแล้วครับยังเหมือนเดิม

อยากถามว่ามีวิธีให้เล่นเกมได้ปกติไหมครับ เพราะเกมมันก็บอกอยู่ว่ารองรับ Windows7 64bit
    แล้วทำไมผมเล่นไม่ได้อ่า T^T

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member gudee's Avatar

ผมก้อใช้ Window7 64bit ก้อเล่นได้ทุกเกมอ่ะครับ

OverclockZone Member singha's Avatar

มายืนยันว่า SF เล่นได้ครับ ผมเคยใช้เล่นอยู่ตอนมี NB

Need for speed ก็เล่นได้แต่คนละภาคกับของท่าน ของผมเล่นภาค Undercover ครับ ตอนมี NB เหมือนกัน

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

Active X.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

ถ้าไม่จำเป็นต้องไช้โปรแกรม 64 bit แนะนำให้กลับไป 32 ดีกว่า

ผมคนนึงล่ะ เสถียรกว่าเยอะ จะขี่ช้างจับแมงกะชอนให้เหนื่อยทำไม

OverclockZone Member PaPaPy's Avatar

ลงActive Xแล้วนะครับ

ส่วนคนที่เล่นได้ ต้องไปเซ็ทอะไรรึเปล่าครับ

คือผมให้ร้านที่พันทิพงามฯลงให้อะครับ ไม่มีความรู้เรื่องwindowsขนาดนั้น

แต่แค่สงสัยว่าทำไมมันลงเกมอะไรไม่ได้ซักอย่างเลยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ball_cs's Avatar

มันอยู่ที่คนต่างหาก ผมก็เล่นได้ทุกเกม

OverclockZone Member peter2008's Avatar

ผมเล่นได้เกมส์นะ

ผมลง 64 bit

OverclockZone Member PeaceB's Avatar

มายืนยันอีกเสียงว่า NFS shift เล่นได้จริง 64bit
    ตั้งแต่เล่นมาก้ไม่มีเกมไหนมีปัญหา

ปล. ของผม Windows7 Home Premium 64bit ของแท้ แต่ของก็อปก้ไม่น่าจะเกี่ยว ถ้าไม่ไปโมอะไรมันน่าจะก้ใช้ได้เหมือนกัน

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ลองปิดระบบป้องกันดูก่อนครับ ไปที่ User Accout > Chang User Accout control settings จากนั้นเลื่อนลูกศรลงมาที่ Never notify
    แล้วทำการปิดไฟวอล ของ windows ให้หมด
    anti -virus ลอง disable ไปก่อน
    แล้วลองเล่นเกมดู

OverclockZone Member dhanusch's Avatar

ก็เล่นได้ทุกเกมนะ เกมไม่สมบูรณ์ หรือ มีปัญหา ไดรเวอว์ ป่าวครับ

OverclockZone Member ToLdO's Avatar
    บุรีรัมย์ อิน บางบ่อ

ถ้าร้านลงให้ แนะนำล้างลงเองครับ น่าจะดีกว่า ส่วนวิธีลงไม่ยาก เกินไปครับ
    ก็เตรียมไดร์เวอร์ เมนบอร์ด การ์ดจอ(โหลดตัวใหม่จากเวบ)ให้พร้อมกับแบคอัพงาน ไว้ก่อน

และสุดท้าย บอกแต่ว่าใช้วินโดว์อะไรกับเวอร์ชั่น แต่ไม่บอกสเปคเครื่องที่ใช้
    ก็ไม่อาจประมาณว่า มันเกิดจากสเปคต่ำไปหรือเปล่านะครับ(การ์ดจอสำคัญสุด) ทำให้เล่นไม่ได้
    โดยส่วนตัว ผมลงเป็น 64 bit เกมที่กล่าวมาสามารถเล่นได้ทุกเกมครับ

ทำทุกอย่างที่กล่าวมาหมดแล้วครับ แต่ก็ยังเล่นไไม่ด้

สงสัยต้องลองเปลี่ยนวินโดวดูครับ

OverclockZone Member

SF ทำไงถึงจะเล่นได้ ผมลองแล้วเล่นไม่ได้

OverclockZone Member skydevil's Avatar

ลองลงพวกเกม offline ใหม่ๆ ดูครับ เพระอาจจะเป็นที่ direct X ก็ได้ครับ
    หรือรอท่านผู้เชี่ยวชานท่านต่อไป

ได้คำตอบที่ชัดแจ่มแจ้งแล้วครับ

ยกไปที่ร้านเลย การ์ดจอเสียครับ -*-

แต่ยังดีครับเปลี่ยนตัวใหม่เลย เพราะพึ่งซื้อ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks