Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดหน่อยครับ อยากได้ไว้ใช้ทำ กราฟฟิค , 3D งบประมณ 22,000 + - ได้นิดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดหน่อยครับ อยากได้ไว้ใช้ทำ กราฟฟิค , 3D งบประมณ 22,000 + - ได้นิดหน่อยครับ

ผมมีความรู้หน่อยมากอยากได้
    core i5
    ram 4GB
    ที่เหลือไม่มีความรู้เลยครับ
    แนะนำจอให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

จออยู่ใน 22000 ด้วยมั้ยครับ

ถ้ารวม
    Core i5 760________________________________________________6550
    GIGABYTE P55-UD3L_________________________________________3390
    HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3__________________________________2350
    Samsung 500GB_____________________________________________1320
    Kingston 4GB/1333__________________________________________2780
    Case______________________________________________________1200
    Raidmax 530W______________________________________________1500
    DVD_______________________________________________________800
    จอ_________________________________________________________4000
    รวม________________________________________________________23890
    ถ้าไม่ไหวก็ลด PSU เป็น PSU ติดเคส

ถ้า 22000 ไม่รวมจอ
    Core i5 760________________________________________________6550
    GIGABYTE P55-UD3L_________________________________________3390
    HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3__________________________________2350
    Samsung 500GB_____________________________________________1320
    Kingston 8GB/1333__________________________________________5560
    Case______________________________________________________1200
    Scythe Strong 500W 80Plus ____________________________________1950
    DVD_______________________________________________________800
    รวม________________________________________________________23120

Comment

ขอบคุณครับ คุณ birtbirt_p

ถ้า จอ แนะนำตัวไหนดีครับ ไว้ทำ กราฟฟิค กับ 3D ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by yee_ha View Post
        ขอบคุณครับ คุณ birtbirt_p

ถ้า จอ แนะนำตัวไหนดีครับ ไว้ทำ กราฟฟิค กับ 3D ครับ

ขอบคุณครับ
        สรุปว่า จอไม่ได้อยู่ใน 22000 อ่ะนะ

แล้วมีงบสำหรับจอเท่าไหร่ล่ะครับ

Comment

ใจจริงอยากรวมจอไว้ใน ราคา 22,000 ครับ ^_^

แต่เผื่อหางบประมาณเพิ่มได้ครับ เลยยังไม่ได้ตั้งงบประมาณเลยครับ

เลยรบกวนแนะนำ ราคา ยี่ห้อ และ ขนาด ที่สมควรเผื่อไว้ก่อนครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by yee_ha View Post
            ใจจริงอยากรวมจอไว้ใน ราคา 22,000 ครับ ^_^

แต่เผื่อหางบประมาณเพิ่มได้ครับ เลยยังไม่ได้ตั้งงบประมาณเลยครับ

เลยรบกวนแนะนำ ราคา ยี่ห้อ และ ขนาด ที่สมควรเผื่อไว้ก่อนครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
            ถ้างบไม่เยอะก็ไม่พ้น LG/Samsung/Acer แหละครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X