Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามที่คับ

สายยางมีผลมากน้อยยังกับชุดนํ้าคับ เห็นบางท่านสั้นบางท่านยาว
    ยาว ผลดี .........
    สั้น ผลดี ........
    ถ้าให้ดีควรจะสั้นหรือยาว
    สายยางที่ราคาแพง กับราคาที่ เมตรละสิบก่าบาท ใช่แทนกันใด้ปะ
    แล้วที่ราคาเมตรละ 400-500 มีข้อดีอารายบ้าง ขอบคุงคับ

KKL มีคนเล่นน้ำตั้งเยอะ อิอิ

ยาวมันไม่ดีหลอก ยิ่งเพิ่มความยาวในการไหลของน้ำปั้มบางตัวอาจจะมีแรงดันไม่ไหวแบบตัวที่เราใช้นั้นละอย่ายาวมากละ ส่วนของพี่เลือกจะใช้สายที่พอดีๆ

ส่วนสายยาง 400-500 งอโค้งได้มากกว่าปกติ

Comment

กำ ไทบ้านเดีวยกันตั้วหนิ อิ อิ รู้ใด้งัยผมใช้ตัวไหน เทพจริง ขอบคุงคับ

Comment

สายยางแพงๆ จับแล้วนิ่มมือมาก โค้งได้เยอะกว่า ใช้แล้วจะติดใจไม่อยากใช้สายทำมะดาเลย

Comment

มาเก็บความรู้

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
            สายยางแพงๆ จับแล้วนิ่มมือมาก โค้งได้เยอะกว่า ใช้แล้วจะติดใจไม่อยากใช้สายทำมะดาเลย
            ตามเทพท่านนี้เลยครับ อิอิ แอบมาจดๆ

Comment

สั้นดีกว่าครับเดียวปั้มจะไม่ไหว

Comment

มาแอบจด....

Comment

จดด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by kuroro99 View Post
                    มาแอบจด....
                    Originally posted by Flip View Post
                    จดด้วยคนครับ
                    จดๆแล้วทำเป็นหนังสือคู่มือ การเป็นแมวน้ำนะท่าน อิอิ

Comment

ยิ่งสั้นยิ่งดี แต่กับบางเรื่อง...ยาวกว่าได้เปรียบคับ

Comment

ลักษณะระยะทางความยาวของสายยางขึ้นอยู่กับระบบน้ำของเครื่องท่านครับผม
                        ว่าเคสใหญ่มากน้อยขนาดไหนครับ แล้วก็ขึ้นอยู่กับปั้มที่ท่านใช้อยู่ด้วยครับผม
                        บางทีสายในเครื่องสั้นแต่ปั้มแรงเกิน การเดินหมุนเวียนของน้ำยังไม่ทันคาย
                        ความร้อนออกก็วนกลับไปใหม่ ทำให้ความเย็นน้อยลงครับ ถ้าสายยาวเกิน
                        แต่ปั้มไม่มีแรงการผลักดันน้ำ ก็สามารถทำให้สะสมความร้อนได้อีกเช่นกันครับผม
                        ทุกอย่างต้องขึ้นกับอุปกรณ์ ด้วยครับ เป็นไปได้ถ่ายรูปมาแล้วเดี่ยวลองให้เทพๆ
                        มาตอบแล้วช่วยกันแก้ปัญหาดีกว่ามั้ยครับ จะได้เข้าใจมากขึ้นครับผม

Comment

Originally posted by slate View Post
                          ยิ่งสั้นยิ่งดี แต่กับบางเรื่อง...ยาวกว่าได้เปรียบคับ
                          อันนี้เห็นด้วย แต่อย่าลืมวัดรอบด้วยล่ะ....555

เรื่องสั้นยาว ผมก็เห็นด้วยว่าสั้นดีกว่า เพราะระยะทางในการเคลื่อนตัวของน้ำก็จะเคลื่อนตัวได้ดีกว่า+เร็ว
                          ไม่กินแรงปั๊มน้ำ และไม่ต้องทำงานหนักกว่าที่ควร ส่วนรอบสูง ๆ ไปอาจทำให้พักน้ำเกิด Flow และฟองอากาศ
                          ในพักน้ำบางตัวได้แต่ก็อย่างว่า เร็วไปพัดลมยังไม่ทันเป่าให้เย็นก็ไปซะแล้ว
                          /สรุป มุมผมคือ "ทุกอย่างต้องสัมพันธ์กัน"

แต่ตัวแปรสำคัญ คือเคสครับ บางท่านต้องการซ่อนสาย บางท่านปล่อยตรง ๆ ซึ่งเป็นปัจจัยอย่างหนึ่ง
                          ที่เลี่ยง หรือเลือกไม่ได้สำหรับความสั้นยาวครับ (ต้องเลือกครับ)

มุมผมน๊ะ...

Comment

^
                            ^
                            ^
                            +1ตามนี้ นิก็เทพแมวน้ำอีกท่านนึง หุหุ

Comment

Working...
                            X