overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: JIB ________ อีกที่ ขอบอกต่อเพื่อนๆนะ ว่าแย่มากกๆ

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

Default JIB ________ อีกที่ ขอบอกต่อเพื่อนๆนะ ว่าแย่มากกๆ

ผมซื้อ CPU Mainboard RAM ร้าน Jib และก็เอาเคสกับที่เหลือของผมไป บอกใส่เลยครับ

แล้วก็มาเอาเคสที่รถผมด้วย

พนักงา่นบอกว่าไม่รับครับ ส่งอย่างเดียว และก็ไม่ทำให้ บอกเสียค่าประกอบ 100 บาท ลงวินโด 300 บาท เท่ากับ 400 บาท

็เลยเอามาประกอบเองที่บ้าน ลงวินโดเอง

ผมมาแนะนำเฉยๆนะ การบริการร้าน JIB ตอนนี่บริการได้แย่กว่าร้านอื่นๆ ผมคงไม่ไปซื้อร้านนี่อีกแล้ว

ผมเคยซื้อร้าน PCoutlet ซื้อ 3 อย่างเหมือนกัน

ร้านเค้าก็ใส่ให้เสร็จเลย ลงวินโดให้ด้วยฟรีหมด

เอาเคสไปส่งที่รถด้วย แล้วเอาเคสจากที่รถผมไปร้านด้วย

PCoutlet ผมว่าโอนะ ราคาสูงบ้างแต่ขอลดเค้าก็ลดเยอะดี วันนั้นเลยซื้อกาดจอไปด้วยเลย บริการดีชอบ

บ่นๆๆ JIB แพง ไม่ลดเลยซักบาทเสียลมโคด
    Last edited by chris123; 4 Oct 2007 at 19:23:13.

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ขอ แบน JIB ด้วยคนครับ เค้าคิดว่า ลูกค้า เยอะๆๆไม่ง้อลูกค้า ไม่ได้ยึดหลัก GOHST OF CUSTUMMER

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

Quote Originally Posted by momaymint View Post
    ขอ แบน JIB ด้วยคนครับ เค้าคิดว่า ลูกค้า เยอะๆๆไม่ง้อลูกค้า ไม่ได้ยึดหลัก GOHST OF CUSTUMMER
    เสียอารมมากครับ พอกันที

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เคยเป็นเหมือนกัน อะ
    ได้เงินผมครั้งเดียวแค่นั้นละ

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

ม่ายรู้อ่ะเพราะไม่เคย เห็นเพื่อนแนะนำ แต่ไม่เคยไปซื้อ หุหุ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

PCoutlet อันนี้ดีทุกสาขาครับ

ส่วน J.I.B บางสาขาเท่านั้นที่เป็นมิตร

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ห่วยแตกชิบหาย JIB -.- เครมก็ห่วย เอาบอร์ดผมไปเครมเป็นเดือนได้ของซ่อมกลับมาอีกของใครก็ไม่รู้กล่องยังไงเอามาให้ผมอีก- - แถมเสียค่าเครมอีก 340 บาท โคตร งง

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ผมเคยจะซื้อปริ้นเตอร์ ถามพนักงานก็ไม่สนใจ คุยกันเฉย ผมเลยไปซื้อร้านอื่น จำไม่ได้ว่าร้านไร เห็นแต่Wขึ้นก่อน บริการดีครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ซื้อแยกชิ้นอย่างเดียว ไม่ได้หวังกับการบริการอะไรเลย ทำเองได้ เรื่องเครมก็เหมือนกัน เพราะเครมเองได้ ไม่ง้อ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แล้วแตะ สาขามั้ง แล้วแค่คนอีกอะครับ เมื่อวานอังคาร ไปซื้อDVD แต่เป็นประกันของ d-com ผมไม่เอา จะเอา ซีเน๊ก เค้าก็เชคให้ พี่คนนี้ใจดี ไปเบิกของที่ jib ที่ร้านอื่นมาให้ แต่อีกคน ไม่ม่องลูกค้าเลย ถามก็ ตอบแบบ ขอไปที
    (jibที่เซียร์ ร้าน ในสุด) ซื้อ HDD ผมก็ให้ เค้าแบ่ง พาทิชั่นให้เลย ฟรี อิอิ ลองทำแบบผมสิ ถามก่อนซื้อ อิอิ แล้วหาร้านที่คนมันน้อยๆๆ อะไม่ยุ่ง อะ HWH ที่เซียร์ก็ดีนะ วันนั้นผมไปซื้อ กาด์ร แกเลกซี่ แต่ไม่มีของ เค้าขีดๆๆ บัตรที่มีเบอร์ แต่ให้ผมโทรไปถามสาขาอื่นเอง 555

OverclockZone Member papababa's Avatar

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    ห่วยแตกชิบหาย JIB -.- เครมก็ห่วย เอาบอร์ดผมไปเครมเป็นเดือนได้ของซ่อมกลับมาอีกของใครก็ไม่รู้กล่องยังไงเอามาให้ผมอีก- - แถมเสียค่าเครมอีก 340 บาท โคตร งง
    เฮ้ยบ้าป่าวเนี่ยเคลมของมีเสียเงินอีก ท่าจะไม่ไหวแฮะร้านนี้

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

แยกชิ้นสถานเดียวครับ สำหรับจิ๊บ พนักงานถ้าไม่ใช่เรื่องราคา อย่าไปถาม

แต่ผมชอบนะ ของเค้าถูกดี (แต่ถ้าไม่ถามให้ดี เจอประกันจิ๊บประจำ)

OverclockZone Member tong.com's Avatar

ผมก็ว่างั้นแหละครับ เดี๋ยวนี้แค่ผ่านผมยังไม่อยากผ่าน JIB เลยครับ เค้าจาได้เงินผมแค่ครั้งเดียวเท่านั้น ตอนที่ผมเกิดเรื่องอ่ะ ผมไปซื้อบอร์ด เพราะบอร์ดที่ผมต้องการเหลือร้านเค้าร้านเดียว แล้วทีนี้เครื่องผมเกิดมีปัญหา ผมคิดว่าเป็นที่บอร์ด เลยเอาไปร้านนี้ แต่มันเห็นว่าไม่ได้ซื้อของจากร้านมันโดยตรง แล้วมันก็ไม่ดูให้อ่ะครับ แล้วพนักงานก็ กวนพระบาทมากๆๆเลยครับ ผมเล่าเรื้องนี้ให้ใครฟังแล้วก็มีแต่คนแบนครับ พนักงานเหมือนกับว่า ตัวเองแน่ ตัวเองเก้ง แล้วมาพูดกับผมแบบ... ก็อย่างว่าหละครับ ไม่ใช่เป็นแบบนี้ทุกสาขา สาขาอื่น ก็อย่าว่ากันนะครับ

ปล. สาขาขอนแก่นนะครับที่ผมว่า

OverclockZone Member ajjuve's Avatar
    JuVenTus FanClub

ของผมเพิ่งไปซื้อมา 3 อย่าง CPU M/B HDD 3 อย่างหมื่นกว่า เค้ายังไม่ประกอบให้เลย อุตส่าห์เอาเคส การ์ดจอ แรมไป ผมประกอบไม่ค่อยเป็นซะด้วย ลองมั่วเอาได้เฉย แต่ดูจากราคา 3 อย่างที่ผมซื้อถูกกว่าร้านอื่นนะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post
    PCoutlet อันนี้ดีทุกสาขาครับ

ส่วน J.I.B บางสาขาเท่านั้นที่เป็นมิตร
    PC Outletนี่ขอยกเว้นสาขาเสรีเซนเตอร์ได้ไหมครับ เมื่อก่อนก็ดีอยู่อ่ะซื้ออยู่ประจำ แต่หลังๆเป็นไรไม่รู้กวน...สุดๆ ผมยอมซื้อร้านที่อื่นแพงกว่ายังจะดีซะกว่า

ไม่เอาแล้วครับร้าน JIB ทุกสาขาเลย

จากประสบการร์ของผมนะครับ ก่อนจะซื้อ ต้อง ถามเขาก่อนว่า เราซื้อแค่นี้ จะเอาของเรามาให้ประกอบ
    จะทำให้ไหม แล้งลง วินโด้ให้ต้องเสียตังรึเปล่า (หากถามก่อนมักจะประกอบให้และลงวินโด้ฟรี)

อีกอย่างนะครับ หากซื้อหลายๆชิ้น ควรขอดูของก่อนว่า ของใหม่แกะกล่องรึเปล่า และประกัน บริษัทเดียวกัน
    ทั้งหมดหรือไม่(แต่ละสาขามีของไม่เยอะเท่าไร อาจจะมีของใช้แล้ว หรือ ประกันคนละอย่างปนๆมา)

ของแต่ละร้าน ราคาถูกและแพงสลับกัน ถ้ามีเวลาควรดูราคาเปลี่ยนเทียบสัก2-3ร้าน เช่น ร้าน PC Outlet ของ
    จะแพงกว่า jib แต่บางอย่างจะถูกกว่า

คุยกะเขาดีๆ เน้นคุยแบบคนมีความรู้แต่อมภูมิใว้ รับประกัน ของคุณจะได้รับการดูแล อย่างดี (พูดโม้ใส่เขามากๆ
    เดี๋ยวเขาหมั่นไส้(เขาก็คนเหมือนกันนะอิอิ))

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ต้องถามก่อนครับ

ว่าเค้าว่างหรือเปล่า

ไม่ไช่นโยบายของทางร้านนะครับ

OverclockZone Member rudraksh's Avatar

ขอแบนด้วยคนครับ ผมเคยไปซื้อของที่ร้านนี้เหมือนกัน ให้ผมยืนคอยสั่งของอยู่ตั้งนานแล้วไม่สนใจผมเลย ทั้งๆที่พนักงานก็ว่างตั้งหลายคน แต่ยืนทำ.... อะไรอยู่ก็ไม่รู้ ไม่สนใจลูกค้าเลย ผมก็เลยเดินไปซื้อร้านอื่น และผมก็จะไม่มีวันซื้อของที่ร้านนี่อีกตลอดชีวิต

OverclockZone Member eaknb's Avatar

สาขาไหนครับ?

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks