Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock ครั้งแรกในชีวิตครับ รบกวน ตรวจเช็ค และแก้ข้อสงสัย ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock ครั้งแรกในชีวิตครับ รบกวน ตรวจเช็ค และแก้ข้อสงสัย ให้ทีครับ

clock ครั้งแรกในชีวิตครับ รบกวน ตรวจเช็ค และแก้ข้อสงสัย ให้ทีครับ
    ไม่รู้จาเห็นรูปป่าวครับ ใช้ celeron 2.4 เก่ากึ๊ก -*-+
    ไบออส ของผม มานให้คล๊อคเป็น เปอเซ็นต์อ่ะครับ ผมก้อลองเลือก 10% clock ได้มา 2.62GHz.
    ดีป่ะงับ ความร้อนดูที่ไบออส ปามาน 58-60 องศา (มีวิธีดูในวินโดว์เลยไหมครับ)
    มานจาปลอดภัยไหมอ่า
    Attached Files

กินไฟจุตั้ง 1.56 เลยเหรอเนี่ยะ หรือมันเป็นไฟปกติของ cpu ตัวเนี่ยะอยู่แล้วหว่า....

Comment

Vcore Voltage มันคือ cpu กินไฟเท่าไหร่หรอครับ

Comment

cpu ผม ถ้าใช้แบบนี้ มันจาปลอดภัยป่าวคร้าบบ (อันนี้เป็นห่วงสุด)

Comment

บอร์ด

Comment

ลองลงโปรแกรม speedfan แล้วตรวจสอบเรื่องความร้อน เวลา Idle กะ Full ดูงับ ถ้ามากไปก็สงสารมันอ่ะนะ ซิงค์เดิมๆด้วย

Comment

ระวังมันลาโลกนะครับ

Comment

จาปลอดภัยไหมคร้าบ แนะนำผมทีคร้าบ ไม่รู้เรื่องไรเลย ดูมะเป็น
                หรือว่าไม่ควรคล๊อกดี ช่วยหน่อยนะคร้าบบ ขอบคุณมากคร้ราบ

Comment

ช่วยฟันธงทีครับ ว่าปล่อยใช้ 2.62 แบบนี้ต่อไป มะเปงไร
                  หรือว่า เลิกเถอะ ใช้ปกติไป

Comment

ดูเรื่องความร้อนเป็นหลักเลยครับ ว่าแต่ว่าไฟเดิมมันเท่าไหร่ cely ตัวนี้
                    ai overclock ปรับเป็น manual ไม่ได้เหรอครับ

Comment

ai overclock ปรับได้ครับ ปรับเป็น manual ก้อจะเปงปกติ วิ่ง 2.4

Comment

จะลากก้ต้องทำใจก่อนเลยนะครับว่า บอร์ดตัวนี้ลากไปได้ไม่ไกลนะครับ

Comment

แก้ไขครับ ปรับ Munual ได้ครับ แต่ว่า มันขึ้นแบบไหนรูปอ่ะครับ
                          แล้วทำอะไรกับค่า CPU Frequency [100] ได้เลยอ่าครับ พอกดเข้าวินโดว์ มันก้อขึ้นวิ่ง2.4 เท่าเดิม

ครับผมต้องการแค่ 2.62 ในรูปอ่ะครับ อยากทราบว่า มันไหวป่าว หรือว่าไม่ดีกว่า ใช้ปกติไปพอ อันตรายไป

Comment

ลืมรูป -*-+

Comment

นั่นแหละครับ กด+เพื่อเพิ่มบัสได้เลย(- ลดบัส) อยากได้2.6 ก้อบัส 110 ล็อกบัส PCI/AGP ไว้ที่ 66.66/33.33,spread spectrum>disable
                              ไฟต่างๆปรับ auto ไว้ก่อน ปรับแค่นี้ไม่น่าต้องเพิ่มไฟอะไรอยู่แล้ว
                              Last edited by zman; 5 Oct 2007, 08:19:42.

Comment

Working...
                              X