Announcement

Collapse
No announcement yet.

SYNNEX พันทิพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SYNNEX พันทิพ

เอา hdd ไปเครมมา seagate 320 gb

ทางบริษัทมีนโยบาย แบ่ง ไดร์ ไว้ไห้เสร็จสำเลยหรอครับ 0_o

ปกติเวลาเครมเค้าไม่ได้ให้ตัวไหม่หรอครับ งง มาก

หรือ เค้ามีนโยบายให้ของเก่าลูกค้า ไม่มั้ง SYNNEX ไม่น่าทำ (แต่มันเกิดละครับ)

ไม่ได้ของใหม่เสมอไปครับ ผมก็เคยได้ของวนซ่ิอมมา ปรกติครับ

ขอแค่สภาพภายนอกดู ok และ ใช้งานได้ ก็พอครับ

Comment

ของเครมคือของที่ซ่อมเสร็จแล้ว นั่นเอง

ไม่ใช่ของใหม่แต่อย่างใด

Comment

ดูป้ายครับ จะเป็นป้ายเขียวคือของซ่อม ทดสอบเรียบร้อยแล้ว

Comment

ปกติครับ

Comment

แค่มันอาการเดิมเลยอ่าครับ ลง วิน ไงก็ไม่ผ่าน ลองเปลี่ยน คอม(ฮาดแวเดียวกัน) ลงก็เหมือนเดิมอะครับ (ทำร้านเกมส์)

วินโดก็เปลี่ยนมา 3 แผ่นละไม่ได้เลย ลอง ghost ดู ก็ไม่ได้อีก - -. ต้องส่งไหม่ใช่ใหมครับ

Comment

ปกติก็จะได้ของวนซ่อมมาครับ ผมไปเคลม M/B ก็ได้ของวนซ่อมมา เสียบ SATA 2 มันไปขึ้นช่อง SATA 3 เฉย
              ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคงแบกไปส่งตามเคย

Comment

แล้วแต่ความโชคดี บางคนก็ได้ตัวใหม่ บางคนก็โดนวนซ่อมครับ

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
                  แล้วแต่ความโชคดี บางคนก็ได้ตัวใหม่ บางคนก็โดนวนซ่อมครับ
                  แสดงว่าผมโชคร้าย

Comment

ผมเคยเครม HDD 1TB มา ได้ของใหม่ ครับ

ใหม่ ใส่ถุง

กิกิ

Comment

ครับ วันนี้ ผมพึงไปมา ได้ของใหม่ เหมือนกันครับ เป็น ST160IDE แต่เพื่อนบอกมาว่า เป็น HDD เกรด C ครับ (B ที่เราซื้อมา A Hdd เซฟเวอร์)

Comment

เป็นผมขอให้มันใช้ได้ ดีไม่มีปัญหา ประกันยังเท่าเดิม ก็พอหละ

Comment

Originally posted by finaleak View Post
                          ครับ วันนี้ ผมพึงไปมา ได้ของใหม่ เหมือนกันครับ เป็น ST160IDE แต่เพื่อนบอกมาว่า เป็น HDD เกรด C ครับ (B ที่เราซื้อมา A Hdd เซฟเวอร์)
                          ไม่น่ามีนะครับ มันจะมีแค่ retail คือมีกล่องมาเลยแต่แพงไม่มีคนซื้อ แบบที่เราใช้อยู่คือ OEM ถูกลงมาหน่อยเหมือน CPU แบบถาด

ส่วน HDD ก็แบ่งตามสภาพการใช้งาน เกรด server ก็ตระกูล ES ของ Seagate แบบดีน้อยหน่อย ก็ Baracuda

Comment

สำหรับผม

ขอให้ใช้ได้ไม่มีปัญหาก็สาธุแล้วครับ

Comment

รับเครมก็แฮปปี้แล้วครับ ไม่พอใจก็เคลมใหม่..

Comment

Working...
                              X