Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ GF N6600 128 MB เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ GF N6600 128 MB เป็นไงบ้างครับ

การ์ดจอ GF N6600 128 MB เป็นไงบ้างครับ เพิ่งซื้อมาอ่ะครับกะจะเอาเล่น Oblivion และ Battle Fild 2

โดยส่วนตัวมันก้อยังใช้งานได้ นะ 6600 อย่างเกมที่ว่ามามันก้อเล่นได้ครับแต่แค่เราต้อง
    ปิดเอฟเฟกบ้างอย่างให้เหมาะสมมันก้อจะเล่นได้ไม่กระตุกเท่าไหรครับ อย่าไปปรับสุดละ ไม่ต้องเล่น
    กันพอดี

Comment

ถ้าซื้อแล้วผมก็แน่นำเหมือนท่านhanger นะ ปรับรายละเอียดของเกมส์ ให้เหมาะสมกับความสามารถของการ์ดจอนะ (จริงๆการ์ดจอรุ่นใหนมันก็เล่นเกมส์ได้เกือบหมดนั้นเหละครับถ้าไม่ปรับให้ระเอียดแบบเอาเป็นเอาตายครับ)
      แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อ ลองดู ชิพ ตระกูลใหม่ๆ ดีกว่าครับ 7300 7600 ก็ได้ X1600 ก็ได้ ครับ

Comment

6600 มันจะเก่าหน่อยแล้วครับ แต่ว่ามันก็เล่นได้ทุกเกมครับ แต่ว่ามันจะไม่แรง พวกรุ่นใหม่ๆครับ แต่ก็เล่นได้ทุกเกมครับ ไม่มีปัญหาครับ ซื้อมาแล้วก็ ลอง o\c ไปเลยครับ ถ้าไม่สะใจครับ เอาให้พังไปค้าง 1 เลยครับ อิอิ

Comment

ท่าน wikorn แนะนำได้ OK แล้ว (บอร์ดเปลี่ยนใหม่ ท่าน wikorn และคนอื่นๆ ก็เปลี่ยนรูปกัน จำกันแทบไม่ได้เลยอ่ะ)

ชอบ G6600 หรอ? มันก็พอได้ในระดับหนึ่งเพียงหากงบประมาณจำกัด แต่เทคโนโลยีเปลี่ยนไปหากไหวก็มองรุ่นสูงๆ อีกนิด เพราะประมาณช่วงปลายๆๆ เดือนตุลานี้เกมลงตลาดเยอะมีการเรียกใช้เทคโนโลยีกรสร้างภาพ 3D รูปแบบใหม่ๆ

Comment

หวัดี คุณ PANDA 555 รูปสวยนะท่าน

Comment

คืองี้ครับ เมื่อต้นเดือนที่แล้วผมซื้อ ATI A9250 256 MB มาแล้ว ปรากฏว่า ห่วยแตกมากๆๆๆๆ ก็เลยต้องจำใจ ซื้อใหม่เป็นรุ่นนี้อ่ะครับ GF N6600 อะครับ ความรู้สึกส่วนตัวของผมมันก็ OK นะครับ เล่นสนุกดี ยังพอเล่น BF2 ได้ และเล่น Oblivion ได้อ่ะครับ ตอนนี้ก็รอ Gothic 3 อย่างเดียวอ่ะครับ ถ้าเกิดเล่นไม่ได้ก็คงต้องยั่วกิเลส ให้ซื้อใหม่อยู่ดีอ่ะครับ

Comment

Oblivion นี่กินประสิทธิภาพการ์ดจอนะครับ 6600 ของท่านอาจจะเล่นได้ที่โหมดค่อนข้างจะต่ำครับ

Comment

รูปท่าน guru เทห์จังครับ

Comment

Gothic3 นี้ภาพอยากโหดเลยพอๆกับ Oblivion เยย - -

Comment

ลองไปแล้วครับ Gothic 3 เดินไม่ออกเลย แต่ Oblivion นี่ก็ค่อนข้างพอใจมากเลยครับ

Comment

งบเท่าไหร่อะครับ ลองขยับขึ้นมาเป็นพวก 7300GS ผมว่ายังพอได้นะ

Comment

Working...
                        X