Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ๆ ประทับใจบริการหลังการขาย brand ไหนมากที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน ๆ ประทับใจบริการหลังการขาย brand ไหนมากที่สุดครับ

อยากถามเพื่อน ๆ ว่า

เพื่อน ๆ ประทับใจบริการหลังการขายของศูนย์ซ่อม Notebook ยี่ห้อไหนมากที่สุดครับ

กำลังตัดสินใจเลือกโน๊ตบุ๊คอยู่ อยากได้ข้อมูลในหลาย ๆ ด้านประกอบกันในการตัดสินใจอ้ะ

Asusครับ ศูนย์พูดจาภาษามนุษย์รู้เรื่อง เปลี่ยน-ซ่อมง่าย ช่างไม่งี่เง่า ไปสะดวก(สำหรับผม)ด้วย อยู่แค่ฟอร์จูนเอง

Comment

Asus คับ ผมเพิ่งเอาเครื่องไปเปลี่ยนบานพับมา 3 วันได้เลย แต่ช่างดันแกะสติ๊กเกอร์ผมซะเยินเลย ToT

Comment

BenQ ครับ ผมประทับใจช่างหนุ่ม แต่ไม่เคยเจอกัน พอดีS41 ของผมกล้องเว็บแคมมีปัญหานิดหน่อย คือว่าไม่รู้ไปทำท่าใหนมันไม่ตรงรูเคส ผมเลยให้แฟนผมหิ้วไปศูนย์เบ็นคิวสะพานควาย ไปถึงก็มีช่างมารับเครื่องชื่อช่างหนุ่ม ดูอาการเสร็จ บอกว่า ครึ่งชั่วโมงเสร็จ แฟนผมนั่งรอแป๊บเดียวเองครับ ถ้าอย่างอื่นเสียหายหนักน่าจะประมาณ2-3วัน บริการดีครับ
        Last edited by ขุนแผน; 8 Oct 2007, 23:05:44.

Comment

Fujitsu เห็นกิ๊กไปเคลมไวดี

Comment

Asus อีกเสียงครับ บริการ เค้าเยี่ยมจิงๆ

Comment

Fujitsu 2 hrs. service.

นอกจากติดเสาร์-อาทิตย์ อาจต้องรอของถึงวันจันทร์

เร็วสุดยอดแล้วครับ อิอิ

Comment

ดูจากเสียงผู้ใช้ ASUS จะพึงพอใจกับการบริการหลายเสียงจริงๆ แสดงว่าของเค้าดีจริงๆ ประกันที่ให้มาถึง 2 ปี แถมทางทวีปอเมริกาเหนือมีประกันอุบัติเหตุ 1 ปีด้วย น่าจะมีในเอเชียบ้างนะ
                และนี่ก็เป็นประสบการณ์จากผู้ใช้คนหนึ่งที่ผมอ่านเจอ

ผมใช้ Notebook asus a8jn ซื้อมาวันที่ 20 มกราคม 2550 คับ ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร
                แล้ววันหนึ่งน้องผมได้นำการ์ด pro มาใส่ในเครื่องแล้วดึงไม่ออก ผมก็ไม่รู้จะทำไงจึงนำ Notebook ของผมไปที่ร้านที่ซื้อมาทางร้านบอกว่าให้ไปส่งที่ศูนย์ แต่วันนั้นเป็นวันอาทิตย์ผมเป็นคนใจร้องเนืองจากต้องรีบทำงานจึงได้เดินหาร้อนซ่อมในพันธ์ทิพย์มีอยู่ร้าน 1 บอกว่าได้ ผมจึงเอาไปให้เขาทำ แต่เขาบอกว่าต้องแกะเครื่องออกผมก็นั่งเฝ้าอยู่ด้วย
                แต่ไม่คิดว่าพี่เขาต้องแกะเครื่องออกมาทั้งหมด(แยกเมลบอร์ด ออกจากตัวเครื่องเลย) ตอนแรกก็ไม่คิดไรเห็นพี่เขาถอดแบบมืออาชีพพอถอดออกหมดพี่เขาก็ใช่คีมดึงการ์ดออก ต่อมาพี่เขาก็ประกอบเครื่องกลับปรากฎว่าเครื่องเปิดไม่ติด พี่เขาก็เริ่มถอดเขา ถอดออกอีกสักพักเขาก็บอกว่าให้ไปส่งที่ศูนย์ แล้วถ้าศูนย์มีค่าใช่จ่ายเขาจะจ่ายให้ วันจันทร์ผมก็ได้ไปที่ศูนย์
                ศูนย์อยู่ตรงบ่อนไก่ asus repair canter มีอยู่ศูนย์เดียว(แสดงให้เห็นว่ามีเครื่องส่งซ่อมน้อยมาก) เจ้าหน้าที่ก็รับเครื่องไปปกติ แล้วบอกว่าเครื่องจะเสร็จใน 3 วันทำการ วันต่อมาช่างที่ศูนย์โทรมาแจ้งบอกว่า การ์ดจอ กับ บอร์ดเสีย ค่าใช้จ่ายประมาณ 20000 บาท
                คิดเป็นค่าบอร์ด 12000 ค่าการ็ด 8000 ผมก็ถามว่าเครื่องอยู่ในประกันทำไมต้องเสียเงิน
                ช่างก็บอกว่าคุณไปถอดเครื่องมาแล้วใช่ไหมเพราะตำแหน่งน๊อตไม่ตรงที่ ผมถึงกับพูดไรไม่ออกเลยโทรไปที่ร้านที่แกะเครื่องให้ว่าเขาคิด 20000 บาท ร้านที่แกะก็บอกว่าให้เอาเครื่องกลับมาเดียวเขาจะซ่อมให้ ตอน(แต่ความรู้สึกมันเสียเลยคับของพึ่งซื้อมารัปประกัน 2 ปีมาเสียเพราะเราใจร้อน)ผมก็ได้โทรไปที่ศูนย์เพื่อไปรับเครื่องคืน ระหว่างทางที่ไปศูนย์ asus ก็ได้โทรไปคุยกับทางศูนย์กับพี่คนหนึ่งที่เขารับผิดชอบเครื่องเราอยู่ ก็อธิบายให้เขาฟังถึงเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นประมาณว่าขอให้พี่เขาช่วยเราหน่อย เมื่อไปถึงศูนย์ก็ส่งใบรับซ่อมให้ที่เคาร์เตอร์พนักงานที่นั้นเขาก็ส่งใบเราไปให้พี่ผู้ชายคนหนึ่งพี่เขาก็มาถามเราว่าเครื่องคุณหรือ
                เราบอกว่าใช่คับ เขาก็เข้าไปหยิบเครื่องมาให้สักพักเขาให้เราไปนั้นที่โต๊ะแล้วบอกว่าให้ลองเครื่องได้เลยแล้วที่หลังอย่าทำแบบนี้อีกการ์ดจอเสีย เขายอมเปลียนให้และก็ติดสติกเกอร์ประกันให้ใหม่ ผมดีใจมากเลยเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ที่เล่ามาทั้งหมดก็อยากบอกว่าเครื่องที่ซื้อมาส่งซ่อมศูนย์ดีกว่า และก็ได้เห็นว่าการรับประกันที่ดีคือการเข้าใจลูกค้าอย่างพนักงาน asus คับ

ที่มา http://www.techxcite.com/forum/viewt...585688a578aedc

Comment

Originally posted by Jaoty View Post
                  ดูจากเสียงผู้ใช้ ASUS จะพึงพอใจกับการบริการหลายเสียงจริงๆ แสดงว่าของเค้าดีจริงๆ ประกันที่ให้มาถึง 2 ปี แถมทางทวีปอเมริกาเหนือมีประกันอุบัติเหตุ 1 ปีด้วย น่าจะมีในเอเชียบ้างนะ
                  และนี่ก็เป็นประสบการณ์จากผู้ใช้คนหนึ่งที่ผมอ่านเจอ

ผมใช้ Notebook asus a8jn ซื้อมาวันที่ 20 มกราคม 2550 คับ ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร
                  แล้ววันหนึ่งน้องผมได้นำการ์ด pro มาใส่ในเครื่องแล้วดึงไม่ออก ผมก็ไม่รู้จะทำไงจึงนำ Notebook ของผมไปที่ร้านที่ซื้อมาทางร้านบอกว่าให้ไปส่งที่ศูนย์ แต่วันนั้นเป็นวันอาทิตย์ผมเป็นคนใจร้องเนืองจากต้องรีบทำงานจึงได้เดินหาร้อนซ่อมในพันธ์ทิพย์มีอยู่ร้าน 1 บอกว่าได้ ผมจึงเอาไปให้เขาทำ แต่เขาบอกว่าต้องแกะเครื่องออกผมก็นั่งเฝ้าอยู่ด้วย
                  แต่ไม่คิดว่าพี่เขาต้องแกะเครื่องออกมาทั้งหมด(แยกเมลบอร์ด ออกจากตัวเครื่องเลย) ตอนแรกก็ไม่คิดไรเห็นพี่เขาถอดแบบมืออาชีพพอถอดออกหมดพี่เขาก็ใช่คีมดึงการ์ดออก ต่อมาพี่เขาก็ประกอบเครื่องกลับปรากฎว่าเครื่องเปิดไม่ติด พี่เขาก็เริ่มถอดเขา ถอดออกอีกสักพักเขาก็บอกว่าให้ไปส่งที่ศูนย์ แล้วถ้าศูนย์มีค่าใช่จ่ายเขาจะจ่ายให้ วันจันทร์ผมก็ได้ไปที่ศูนย์
                  ศูนย์อยู่ตรงบ่อนไก่ asus repair canter มีอยู่ศูนย์เดียว(แสดงให้เห็นว่ามีเครื่องส่งซ่อมน้อยมาก) เจ้าหน้าที่ก็รับเครื่องไปปกติ แล้วบอกว่าเครื่องจะเสร็จใน 3 วันทำการ วันต่อมาช่างที่ศูนย์โทรมาแจ้งบอกว่า การ์ดจอ กับ บอร์ดเสีย ค่าใช้จ่ายประมาณ 20000 บาท
                  คิดเป็นค่าบอร์ด 12000 ค่าการ็ด 8000 ผมก็ถามว่าเครื่องอยู่ในประกันทำไมต้องเสียเงิน
                  ช่างก็บอกว่าคุณไปถอดเครื่องมาแล้วใช่ไหมเพราะตำแหน่งน๊อตไม่ตรงที่ ผมถึงกับพูดไรไม่ออกเลยโทรไปที่ร้านที่แกะเครื่องให้ว่าเขาคิด 20000 บาท ร้านที่แกะก็บอกว่าให้เอาเครื่องกลับมาเดียวเขาจะซ่อมให้ ตอน(แต่ความรู้สึกมันเสียเลยคับของพึ่งซื้อมารัปประกัน 2 ปีมาเสียเพราะเราใจร้อน)ผมก็ได้โทรไปที่ศูนย์เพื่อไปรับเครื่องคืน ระหว่างทางที่ไปศูนย์ asus ก็ได้โทรไปคุยกับทางศูนย์กับพี่คนหนึ่งที่เขารับผิดชอบเครื่องเราอยู่ ก็อธิบายให้เขาฟังถึงเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นประมาณว่าขอให้พี่เขาช่วยเราหน่อย เมื่อไปถึงศูนย์ก็ส่งใบรับซ่อมให้ที่เคาร์เตอร์พนักงานที่นั้นเขาก็ส่งใบเราไปให้พี่ผู้ชายคนหนึ่งพี่เขาก็มาถามเราว่าเครื่องคุณหรือ
                  เราบอกว่าใช่คับ เขาก็เข้าไปหยิบเครื่องมาให้สักพักเขาให้เราไปนั้นที่โต๊ะแล้วบอกว่าให้ลองเครื่องได้เลยแล้วที่หลังอย่าทำแบบนี้อีกการ์ดจอเสีย เขายอมเปลียนให้และก็ติดสติกเกอร์ประกันให้ใหม่ ผมดีใจมากเลยเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ที่เล่ามาทั้งหมดก็อยากบอกว่าเครื่องที่ซื้อมาส่งซ่อมศูนย์ดีกว่า และก็ได้เห็นว่าการรับประกันที่ดีคือการเข้าใจลูกค้าอย่างพนักงาน asus คับ

ที่มา http://www.techxcite.com/forum/viewt...585688a578aedc
                  เข้ามาอ่านที่เขียนอานนี้และดูประทับใจจริงๆครับ เพราะก็เข้าใจเหมือนกันอยากให้ทุกศูนย์เป็นเช่นนี้บ้างจัง (โดยเฉพาะศูนย์benq เพราะใช้อยู่อิอิ)

Comment

Asus อีกเสียงครับ บริการดีสุดๆๆ

Comment

HP ครับ ขอแหวกแนวหน่อย
                      เปลี่ยน lcd วันเดียวเองครับ
                      วันรุึ่งขึ้นเค้าก่้โทรมาบอกแล้ว
                      บริการดี ติดต่อตลอด

Comment

ผมไม่อยากได้รับบริการหลังการขาย
                        เพราะนั่นหมายถึงเครื่องท่านมีปัญหา
                        ซึ่งผมไม่อยากให้เครื่องมีปัญหา แหะๆจบข่าว

Comment

อยากรู้ของ BenQ อ่ะครับ สนใจยีห้อนนี้ท่าทางจะดี ไม่อยากได้ เอเซ้อร์ ครับช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิครับ

แต่ของ IBM (เครื่องออฟฟิส) นี่ดีมากครับ เครื่องดี ไม่เคยพัง มีแต่ทำงานๆ อยู๋ฮาร์ดดิสมีเสียงกิ๊กๆเบาๆต่างจากตอนซื้อมาใหม่ๆ เลยอยากรู้ว่าประกันดีแค่ไหน ก็เลยเอาไป 0 ที่ตึก IBM ซอยอารีย์ แจ้งแค่ ฮาร์ดิสมีเสียง รอแป้บ ศูนย์บอกรอ 3 วัน เปลี่ยนฮาร์ดดิสให้ใหม่เลย เราก็ อืม.. ดีจัง ทั้งที่ยังไม่เสียเลย อีกอย่าง 3 วันไม่มีคอม อู้งานได้บ้าง คิๆ ตกลงโอเคทิ้งไว้เลย วันรุ่งขึ้นไปรับ ทาง 0 เขาโทรมาบอก รับมาเปิดเครื่อง อืม เสียงไม่มีแล้ว เยี่ยมได้ลูกที่ใหม่กว่าเร็วกว่าแต่ความจุเท่าเดิม เยี่ยมจิงๆ อ่อ ทำไมต้องรอข้ามวันเพราะผมไป ถึง 0 ก็ 5โมง เย็น เขาจะเลิกงานกันอยู่แล้ว อิๆ

Comment

HP ครับ confirm
                            เมื่อก่อนใช้ notebook กะ pocket pc
                            เคลมง่ายดี เร็วด้วย

แต่ตอนนี้ที่บ้านมี ใช้ benq อยู่ 2 เครื่อง ไม่รู้ว่า ศูนย์เป็นไง เพราะ เท่าที่ได้ยินมา ดีพอสมควร

Comment

Toshiba M200 Tablet PC เปลี่ยนบอร์ดไป 2 ครั้งละครับ เปลี่ยนง่ายดี ประกันยาวววอีก พอดีรุ่นพิเศษมั้งประกัน 3 ปีแหนะ แต่ใช้งานหนักมากครับ

ว่าจะไปเปลี่ยนบานพับของจอสักหน่อย รู้สึกมันฝืดๆ แปลกๆครับ

ว่าแต่มี Notebook รุ่นไหนบ้างครับที่มีใส่ Harddisk 7200 rpm ผมงงเลย แกะ HDD ออกมา 7200rpm ปกติเห็นแต่ 5400

Comment

Working...
                              X