Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ๆ ประทับใจบริการหลังการขาย brand ไหนมากที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ACER ห่วยแตกครับ เคยเอาไปใช้บริการทีนึง ไม่ได้เรื่อง

Comment

BenQ ศูนย์ดีมากครับ อยู่ที่สะพานควาย แต่เดินไปจากจตุจักรง่ายกว่า คุยง่าย อ้อ อยู่ในตึก แสงชัยมิเตอร์นะครับ
      ปลใ ตึกแสงชัยมิเตอรืมี2ตึก ผมหลงไปอีกตึก ดีนะยามบอกว่าอีกตึกให้เดินไปหน่อย

Comment

ASUS ครับ
        แต่ศูนย์ ACER ที่ดีๆก็มีนะ เค้าร่ำลือกันมา แต่ผมจำไม่ได้ละว่าสาขาไหน

Comment

sony VAiO งับ

Comment

ศูนย์ benq ดีครับ เมื่อวานเพิ่งเอาจอไปเปลี่ยนมาครับ พอดีว่าตอนซื้อเครื่องมาเช็คจอแล้วไม่เป็นไร
            แต่พอเอาไปติดฟิลม์ ลืมเช็คตอนออกจากร้านนะครับ กลับมามีรอยดำๆตรงมุมจอนิดนึง เลยนึกว่าเป็นที่ ตอนติดฟิลม์แล้วมีอะไรเข้าไปอยู่ข้างใน เลยแกะฟิลม์ออกซะเลย เห็นแล้วรำคาญ(เซ็งเสียค่าติดฟิลม์ 350 บาท) พอแกะออกมา ปรากฎว่ามันไม่ใช่เกิดจากฟิลม์อ่ะ เลยเอาไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาให้เค้าดู เค้าบอกว่ามันเหมือนมีอะไรมากระแทก ( ตกใจเลยครับ ซื้อมานี่นะทะนุถนอมอย่างดีเลย แล้วมันจะโดนได้ไง แต่พนักงานเค้าโทรไปเคลีย์ให้ทางศูนย์บอกว่าจะเปลี่ยนให้แต่ต้องเป็นจอที่มี dot อ่ะ
            เพราะเค้าไม่รับประกันอุบัติเหตุ ทำไงได้เราผิดเองไม่ได้เช็คดูตอนรับเครื่อง เลยต้องทำใจ
            เสร็จแล้วไปๆมาๆ เค้าโทรมาบอกว่าจะเปลี่ยนจอให้ใหม่เลย ดีใจมั่กๆ
            เลยเอาไปเปลี่ยนมาเมื่อวาน ช่างเอาไปเปลียนกลับมาเช็คหมดเลยกลัวเป็นรอยเพราะมีคนเคยบอกไว้
            เวลาเข้าศูนย์ให้เช็คดีๆบางทีอาจมีรอยไขควงมาประดับเครื่องเรา แต่พอเช็คดูหมดแล้วดีเลยเหมือนใหม่เลยครับ
            ก็ขอขอบคุณศูนย์ benq ด้วยครับ

Comment

ผมเพื่อนเยอะ เลยเข้ามาหลายศูนย์ครับ สรุปคร่าวนะๆ
              ที่ปลื้มๆก็มี
              Vaioครับ ประกนดี เคลมไม่ยาก เวลาเคลมสินค้า เค้าเช็คของก่อนเข้าซ่อม ออกจากซ่อมมามีตำหนิเพิ่มมาจากเดิมเค้าก็ชดใช้ให้ครับ
              Fujitsu ก็ดีมากครับ ผมว่าเค้าทุ่มทุนสร้างเรื่องการบริการดีจิงๆสมแล้วที่เครื่องแพงครับ เซอวิสเยี่ยมมาก
              Acer ศูนย์กลางๆนะครับ ทำช้าๆไปบ้างเพราะคนเข้าศูนย์กันเยอะมาก แค่วินโดวเสียให้ เค้ากูวินโดวให้หน่อย รอไปสองวัน อะไรจะนานขนาดนั้น
              BenQ อันนี้เครื่องตัวเองครับ ศูนย์ใช้ได้ครับ แต่มีน้อยไปหน่อยเท่านั้นเอง ถ้าเคลมผ่านSynnexล่ะก็รอนานมากเลยครับ ถ้าเอาไปเองที่สพานควายก็โอเคครับ
              IBM นี่ก็ดีอีกแล้วครับ แจ่มมากแบบที่คห.ด้านบนบอกเรยครับ เคยเคลมทั้งThinkpad Server เค้าบริการรวดเร้ซมากครับ
              Apple ผมไปเคลมMacbookให้เพื่อนครับ เป็นของ Uficon เคลมดีครับ เร็ว ง่าย สะดวก พูดจาดี ทำไม่เป็นก็สอนให้ครับ ศูนย์ดีตามอุปกรณ์เรย
              เท่าที่เคยใช้มาก็ประมาณนี้อ่าครับผมก็พอใจนะครับโดยรวมๆ

Comment

ไอ้สาด asus อีกเสียงครับ ไม่มีงี่เง่า ถามไรรู้ ถามไรตอบได้ คล้ายๆอับดุล แต่ผมเคยเจอเรื่องแบบนี้ เอา M/B ไปเปลี่ยนเพราะขา เสียบไฟมานหลวม(หัก) และมานลืมเสียบลำโพงให้ผมวิ่งไป ศูนย์วันรุ่งขึ้นเลย เขารีบซ่อมให้ภายใน 5 นาทีเลย แบบนี้ดิเรียกว่าใช้ได้ ถึงจะเคยผิดพลาดก็เหอะแต่ผมก็โอเคนะ asus พุดคุยกันง่ายดี

Comment

Originally posted by superoak01 View Post
                  Asus คับ ผมเพิ่งเอาเครื่องไปเปลี่ยนบานพับมา 3 วันได้เลย แต่ช่างดันแกะสติ๊กเกอร์ผมซะเยินเลย ToT
                  ของผมก็โดนแกะเยินหมดเหมือนกันแต่ดีที่ได้จอใหม่มา

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                    ไอ้สาด asus อีกเสียงครับ ไม่มีงี่เง่า ถามไรรู้ ถามไรตอบได้ คล้ายๆอับดุล แต่ผมเคยเจอเรื่องแบบนี้ เอา M/B ไปเปลี่ยนเพราะขา เสียบไฟมานหลวม(หัก) และมานลืมเสียบลำโพงให้ผมวิ่งไป ศูนย์วันรุ่งขึ้นเลย เขารีบซ่อมให้ภายใน 5 นาทีเลย แบบนี้ดิเรียกว่าใช้ได้ ถึงจะเคยผิดพลาดก็เหอะแต่ผมก็โอเคนะ asus พุดคุยกันง่ายดี
                    เอาซะฮาเลยนะท่าน..

Comment

HP ก็ดีนะคับ
                      เครื่องผมมีปัญหา ขาล๊อค PCMCIA มันไม่ล๊อค
                      เค้าเทสดู แล้วก็ให้เอาเครื่องกลับได้ พออะไหล่มาก็ค่อยเอาเข้ามาเปลี่ยน
                      อยากจะบอกว่าขาล๊อคนั้นมันติดดับบอร์ด ก็เลยได้บอร์ดใหม่เลย
                      หุหุ

Comment

asus อีก
                        เอาฮาดดิสไปเปลี่ยน ด้วยอาการ user error เค้าก้เปลี่ยนให้
                        ยี่ห้อที่ใช้แล้วดีประมาณนี้มันก็มีอีกแหละ แต่เคยใช้ประกันแค่สองยี่ห้อ อีกยี่ห้อก้นะ

Comment

acerไม่ดีเลยหรอเนี่ย ไม่มีใครว่าacerดีซักคน ชักหวั่นๆ

Comment

ขอติ asus (ฟอร์จูน) ที่เดียวคับที่พนักงานผู้หญิง(ผิวคล้ำ) พูดจาไม่ดีเลย แต่พนักงานคนอื่นดีครับโดยเฉพาะช่างคับ

Comment

แวะมาขุดคร๊าบ
                              ไปและ ฟิ้วววววววววววววว

Comment

asus ครับ เมื่อวันจันทร์เอา G1S ไปซ่อม เนื่องจากจอกระพริบถ้าเป็นหนัก ๆ ก็ขาวทั้งจอเลย
                                วันพุธศูนย์ก็โทรมาให้ไปรับ ตอนนี้ก็ใช้ได้ปกติแล้ว รู้สึกว่าจะเปลี่ยนจอให้ใหม่ทั้งจอเลย
                                ประทับใจตรงที่เร็วดีนี่แหละครับ

Comment

Working...
                                X