Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกเปิดร้านคิดว่าเป็นไงบ้างขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกเปิดร้านคิดว่าเป็นไงบ้างขอคำแนะนำหน่อย

CPU AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz 2x 512KB L2 Cache
    MAINBORD ASRock ALiveNF6G // ASUS M2N-MX ตัวไหนดีกว่าครับ
    HDD Seagate 160GB Barracuda 7200.10 8MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive
    RAM Kingston ValueRAM 240 Pin 1GB DDR2-667 PC2-5300 RAM
    MONITOR LCD"19" LG FLATRON L- 1960 TR

DISPLAY CARD Spark GeForce 8500GT ExTream 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express

แรม Kington กับ Corair ต่างกันยังไงครับ
    มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้นะครับ

ปกติ การวางระบบ เค้าคิดราคากันยังไงครับ แล้วติดต่อใครได้บ้าง

Comment

ถ้าเป็นร้านเกมส์แนะนำแรม 2G คับผม

Comment

งง มึน

Comment

ผมว่า Spark GeForce 8500GT ไม่เหมาะSpark GeForce 8600GT C600 4100 คุ้มกว่าเป่า

Comment

โอเคแล้วครับ แรม Corsair ไหม้เคลมได้ครับ

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
              ผมว่า Spark GeForce 8500GT ไม่เหมาะSpark GeForce 8600GT C600 4100 คุ้มกว่าเป่า
              เห็นด้วยกับท่านนี้ครับ 8500 ห่วยมั่ก

Comment

ทำไมไม่เอา 7600gs ล่ะครับ

bf ลื่นด้วย คนเล่นเยอะนะครับ ซื้อแผ่น 600 ต่อเครื่อง

แรม rox ถูกๆ จะได้คืนทุนไวๆ

Comment

Originally posted by dektupkop View Post
                  ปกติ การวางระบบ เค้าคิดราคากันยังไงครับ แล้วติดต่อใครได้บ้าง
                  รับวางระบบร้านให้ครับ ราคาไม่แพง 089-1379233 จักรพันธ์

Comment

Ram Corsair ไหม้ สามารถเครมได้ครับ

Comment

Originally posted by dektupkop View Post
                      CPU AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz 2x 512KB L2 Cache
                      MAINBORD ASRock ALiveNF6G // ASUS M2N-MX ตัวไหนดีกว่าครับ
                      HDD Seagate 160GB Barracuda 7200.10 8MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive
                      RAM Kingston ValueRAM 240 Pin 1GB DDR2-667 PC2-5300 RAM
                      MONITOR LCD"19" LG FLATRON L- 1960 TR

DISPLAY CARD Spark GeForce 8500GT ExTream 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express

แรม Kington กับ Corair ต่างกันยังไงครับ
                      มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้นะครับ
                      VGA ถ้างบน้อยจริงๆ ต้อง 7300GT DDr 3 ครับ ดีกว่า 8500

แรม เอาถูกสุเข้าไว้ครับ ใช้ได้เหมือยกันหมด

Comment

ตามนั้น

Comment

อ่าว เห็นเค้าว่ากันว่า 7300 GT ไม่รองรับ direct x 10 แล้วก็ direct x 10 ก็ใกล้จะออกแล้ว กลัวตกรุ่นครับ

Comment

DX10 ออกมานานแล้วครับ แต่ไม่มีออนไลน์ซักเกมส์ใช้ครับ
                            มีแต่เกมส์ออฟไลน์ขั้นฮาร์ดคอร์โหดนรกใช้
                            ซึ่งเกมส์ระดับนี้ ผมว่าไม่ได้ซื้อระดับ 8800GTS ไม่ลื่นแน่ๆครับ
                            จะให้มันใช้ได้ผมว่าไม่คุ้มมากๆครับ

อีกอย่างคนมาเล่นร้านเกมส์ผมว่าเขาไม่ได้มาเล่นเกมส์พวกนี้กันหรอก

มันยังเป็นของที่เกินความจำเป็น(และไม่จำเป็นต้องใช้)ครับ เอาไว้ซื้อในอนาคตก็ไม่สายครับ
                            ควรมองถึงความคุ้มค่าในการลงทุนและความจำเป็นที่ต้องใช้ครับ ซื้อเทคโนโลยีซื้อเผื่อไว้ผมว่าเป็นอะไรที่ไม่คุ้มเพราะมันตกรุ่นและถูกลงทุกวัน ซื้อในส่วนที่ต้องใช้ดีกว่า
                            Last edited by papababa; 5 Oct 2007, 19:26:03.

Comment

256/GF-7300 GT MAXX SPARK ตัวนี้หรอครับ

Comment

Working...
                              X