Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมโน๊ตบุ๊คระหว่าง2ยี่ห้อนี้เลือกไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมโน๊ตบุ๊คระหว่าง2ยี่ห้อนี้เลือกไรดีครับ

คือว่าจะอัพเป็น2Gbอ่ะนะครับ แล้วมันมีน่าสนใจอยู่2ยี่ห้อ
    1.Twinmos 1Gb DDR2 667Mhz CL 5-5-5-15
    2.Corsair 1Gb DDR2 667Mhz CL 5-5-5-15
    ทั้งคู่ประกันLife Time ราคาต่างกันประมาณตัวละ300บาท

เครื่องผมAsus A8F
    อันนี้แรมเก่าครับ พอเอามาDualแล้วมันวิ่งไม่เท่ากันเลยลดไปDualที่ความเร็วต่ำกว่า แต่ลดCLแทน

แถวแรกเป็นของที่ได้มาพร้อมLaptop

แถวที่2มาซื้อใส่เอง ซื้อมานานแล้วตอนนั้นDDR2 667ยังไม่ค่อยมีขายเลยได้มาแบบเนี้ยคับT_T"

งานทั่วไปก็Photoshop/Illustrator/DW/Premiere/รันVirtual Machine ถ้าอัพแล้วจะคุ้มไหม แล้วจะซื้อตัวไหนดีครับ เพราะจะซื้อ2ตัวเลย(ถ้าเป็นCorsairมันต่างกัน600เชียวนะเออ) แล้ว2ยี่ห้อนี้คุณภาพต่างกันเยอะไหมครับถ้าใช้ในระยะยาว

ด่วนเลยนะคร้าบบ

อ้อ แล้ว5-5-5-15 2Gb 667Mhz มันจะเร็วกว่า 4-4-4-12 1Gb 533Mhz ป่าวคับคิดค่าความจุกับความเร็วแล้วชักไม่แน่ใจ
    Last edited by Beaver_XT; 8 Oct 2007, 18:29:04.

Comment

เงียบสนิท.. ง่า ตอบหน่อยจิคร้าบบ

Comment

แล้ว 2 ยี่ห้อที่ท่านเลือกมามันน่าสนใจกว่า kingston ยังไงครับ

ปล.ผมเดาว่า kingston ถูกกว่าทั้ง 2 ยี่ห้อที่ท่านเลือกมาใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นผมเอา kingston ครับ ถ้ามันถูกกว่านะ แล้วอีกอย่างซื้อแรมที่มันน่าจะมีของเคลมอยู่ตลอดดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็นไปได้ เลือกแรมคอแชร์ประกันไลทามของดีคอม ไหม้เครมได้แต่ราคาจะสูงกว่าของคิงตันหน่อย
          ส่วนเรื่องบัส บัว 667 เร็วกว่า 533 แน่นอนครับ ถึงค่าCL จะสูงกว่า แต่ลื่นกว่าเยอะครับเพราะผมก็ใช้อยู่ 667/1024 2ตัว

Comment

Originally posted by takumi07 View Post
            แล้ว 2 ยี่ห้อที่ท่านเลือกมามันน่าสนใจกว่า kingston ยังไงครับ

ปล.ผมเดาว่า kingston ถูกกว่าทั้ง 2 ยี่ห้อที่ท่านเลือกมาใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นผมเอา kingston ครับ ถ้ามันถูกกว่านะ แล้วอีกอย่างซื้อแรมที่มันน่าจะมีของเคลมอยู่ตลอดดีกว่าครับ
            พอดีตอนนั้นเค้าไม่มีKingstonอ่ะคับ แต่ตอนนี้เค้าเอาKingstonมาแล้วคับราคาแถวละ38Euros แต่ดันเอาตัวTwinmosราคา 33Eurosออกไป.. ส่วนCorsair มัน39Eurosอ่ะ

Originally posted by fishow View Post
            ถ้าเป็นไปได้ เลือกแรมคอแชร์ประกันไลทามของดีคอม ไหม้เครมได้แต่ราคาจะสูงกว่าของคิงตันหน่อย
            ส่วนเรื่องบัส บัว 667 เร็วกว่า 533 แน่นอนครับ ถึงค่าCL จะสูงกว่า แต่ลื่นกว่าเยอะครับเพราะผมก็ใช้อยู่ 667/1024 2ตัว
            ขอบคุณคับ

Comment

Working...
            X