Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ DVD-RW มาแล้วอ่าน CD ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ DVD-RW มาแล้วอ่าน CD ไม่ได้ครับ

คือว่าผมซื้อ DVD-RW ยี่ห้อ ASUS มา รุ่น 1814BLT

แล้วพอใส่ตอนแรกมันเห็นใน bios แต่พอเข้าวินโดวส์แล้วมันไม่เห็น

ผมเลย ลองอัพเดทไดร์ฟเวอร์เมนบอร์ดดู ก็โอเคครับ เห็นแล้ว

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า มันอ่าน+ไรท์ DVD ได้ แต่ว่าอ่าน CD ไม่ได้อ่าครับ ไรท์ก็ไม่ได้

มันเกิดจากไรได้บ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ถ้าพึ่งซื้อมาผมว่าเอาไปเปลี่ยนดีกว่าครับ
    ของผมก็เป็นแต่ใช้งานมาได้เกือบปีล่ะ มันอ่านซีดีไม่ได้ ก็เล่นไปซื้อตัวใหม่มา ว่าจะเอาตัวเก่าโมซะหน่อย พอมาเช็คดูดันอ่านดีวีดีได้ซะงั้น

Comment

ก็มันเป็น DVD RW มันจาอ่าน CD ไำด้ไง มันไม่ใช่ COMBO

Comment

Cliff123 งงไรป่าวท่าน DVD RW มานอ่านได้หมด ไรท์ได้หมดทั้ง DVD CD RW R
        สงสัยจะดำน้ำมา อิอิ

Comment

DVD Combo คือ อ่าน DVD กับ CD ได้ แต่ไรท์ไม่ได้ครับ
          โผล่ขึ้นมาเดียวนี้นะเดียวจมน้ำ อืดดดด

Comment

อ่านได้หมดครับ...รุ่นนี้ก็เคยใช้อยู่...เอาไปเปลี่ยนด่วนเลยครับท่าน

Comment

ไปเคลมด่วนเลยครับ เอาแผ่นที่มีปัญหาติดมือไปด้วยนะครับจะได้เป็นหลักฐาน

Comment

กำอ่านผิด อะ โทดทีเฮ้อ ยังไม่ได้นอนเลยโทดๆ

Comment

พรึงซื้อมายังไม่ได้ลองเหมือนกัน อุอุ BL ครับ ไม่ชอบsata

Comment

Originally posted by cliff123 View Post
                    ก็มันเป็น DVD RW มันจาอ่าน CD ไำด้ไง มันไม่ใช่ COMBO
                    เข้าใจผิดอย่างแรงเลย

Comment

หุหุ ผมก็พึ่งเอาไปส่งเคลม รุ่นเดียวกันปัญหาเดียวกันเลยครับ - -"

Comment

ของผมซัมซุง ลงวินโด้ได้ แต่อ่านแผ่น นิคคาราโอเกะไม่ได้ เซ็งงงงง

Comment

ถ้าเป็นผมจะลองแฟรชเฟิร์มแวร์ก่อน ถ้าไม่หายก็คงจะต้องหิ้วไปเครมล่ะครับ

Comment

ของผม แผ่นลิขสิทธิ์อ่านไม่ได้ แต่ลองเข้าแผ่นหนังโป๊นำร่องก่อน
                            อ่านคล่อง ช่วงที่สะดุด ก็ไม่สะดุด อันนี้ ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
                              ของผม แผ่นลิขสิทธิ์อ่านไม่ได้ แต่ลองเข้าแผ่นหนังโป๊นำร่องก่อน
                              อ่านคล่อง ช่วงที่สะดุด ก็ไม่สะดุด อันนี้ ดีไหมครับ
                              --------------------
                              รุ่นไหนครับนี่....หุ...หุ

Comment

Working...
                              X