Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD กระตุกเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD กระตุกเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

คือผมพบอาการ กระตุกทั้งวินโดว์ ซึ่งสัมพันธ์กับเสียงดัง กึกๆที่ออกมาจาก HDD (ฟังเพลงก็กระตุกตามจังหวะเลย) แต่ว่าเมื่อลองเปลี่ยนสาย SATA ดู อาการก็หายไปสักพักวันดีคืนดีก็กลับมา ผมส่งเคลมไปแล้วครับ1ตัว ตัวใหม่ที่กลับมาใช้ไปสักพักก็พบปัญหาเดิม ไม่ทราบสาเหตุจะเกิดจากอะไรได้บ้าง

ตอนนี้ผมกำลังสงสัยเรื่องความร้อน กับกำลังไฟอยู่ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวข้องกันไหมครับ หรือเป็นที่ SATA ที่ใช้อยู่ ???

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

น่าสงสัย สาย sata ทั้งสายไฟ และสาย sata

Comment

สายไฟ กับ สาย SaTa ลองเช็ค

Comment

ลองดูสายไฟที่จ่ายเข้า HDD ครับ

Comment

สเปคทั้งหมดเป็นไงอะ

Comment

ผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ เปลี่ยนสายไฟที่ต่อเข้าไป หายเลยครับ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนสายไฟดูครับผม

Comment

ไช้psuอะไร

Comment

เราคิดว่ามันกระตุกเพราะ ว่าข้างในมีหนังสารคดีมากเกินไป HDD เลยทนไม่ไหว กระตุกเลย(คล้ายคนน่ะ) อิอิ

ปล.ข้อความนี้เด็กต่ำกว่า 13 ปีไม่ควรอ่าน

Comment

... หนังสารคดีรึหนังเพื่อการศึกษาครับ

Comment

ใช้ไปนานๆก็เป็นได้ครับ โดยเฉพาะผมโหลดบิต พอข้อมูลเยอะๆเข้า ประกอบกับ HDD ทำงานตลอดเวลาเพราะโหลดบิต ก็มีครับ โดยเฉพาะเวลาเปิดเพลงจะกระตุกตลอด ฟอร์แมต ลงใหม่ก็หายครับ ของผมนะ

Comment

ถ้าเปลี่ยนสายไฟแล้วยังไม่หาย เรียกสายไฟไม่ได้ดิ สายแพร์อะครับ

ไม่ทราบว่าฮาดดิสเก่าหรือยังครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          เราคิดว่ามันกระตุกเพราะ ว่าข้างในมีหนังสารคดีมากเกินไป HDD เลยทนไม่ไหว กระตุกเลย(คล้ายคนน่ะ) อิอิ

ปล.ข้อความนี้เด็กต่ำกว่า 13 ปีไม่ควรอ่าน
                          เรทR ฮ่าฮ่า

Comment

เหตุเกิดจากความร้อน!!!!!!!!!!111
                            Attached Files

Comment

psu เริ่มมีปัญหาแล้วรึเปล่า ?

Comment

Working...
                              X