Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทำให้แรงกว่านี้จะได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sak_zeal View Post
    มาแล้วครับ พี่น้อง น่าผิดหวังจริงๆ ไม่รู้ทำไมครับ มันได้แค่นี้

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=252613

ลองอัดไปที่ 451*8 ในโปรแกรม Easy Tune 5 ครับ ผลที่ได้ก็คือ

ไฟ cpu 1.5 v บัสแรมไปที่ 900 ไฟอยู่ที่ 2.0 v เล่นไปนานเหมือนกัน ดับครับ

ลองไปตั้งใน Bios ครับ ไม่ขึ้นเลยครับ บูตไม่ติด สุดท้ายมาติดที่ 430 ตามเสถียรสุดแล้วครับ

ตาม link ครับ

ใครช่วยเอามาขึ้นไปอีกได้ไหมครับ หรือว่ามันเต็มที่แล้ว ง่า
    แค่นี้ยังแรงไม่พออีกหรอครับท่าน

Comment

ยังไม่พอครับ บ้าครับ

Comment

ไม่มีใครมาช่วยดันไปอีกหรอครับเนี่ย

Comment

อุณหภูมิแค่นี้ยังเย็นมากคับ อัดไฟเพิ่มมากกว่านี้คับ วิธีทดแรม ดูในคู่มือบอร์ดอะคับ มันจะมีบอกวิธีปรับแรมอยู่คับ ทดลงไป 667 ก่อน ไฟค่อยๆอัดคับ ดูความร้อนแรมด้วย ให้ใช้มือแตะเอา บางทีเซนเซอร์ไม่ตรงคับ

Comment

ถ้าทำยังไงก็อัดไม่ขึ้นก็แสดงว่า ตัน ครับ

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
              ยังไม่พอครับ บ้าครับ
              ดันไปเลยครับ
              Corsiar ประกันไหม้ กลัวอะไรละ มันไม่ไหม้หรอกครับ บอดตัดก่อนหรือไม่ก็บูทไม่ขึ้น อิอิอิ
              ไม่ต้องตามผมหมดละครับ ดูเป็นแนวทางครับผม
              Last edited by bigtees; 1 Oct 2009, 14:51:49.

Comment

ขอบคุณครับ ยังงี้ต้องลุย รูปข้ัางบนตรง (G) MCH Over Voltage มันคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                  อุณหภูมิแค่นี้ยังเย็นมากคับ อัดไฟเพิ่มมากกว่านี้คับ วิธีทดแรม ดูในคู่มือบอร์ดอะคับ มันจะมีบอกวิธีปรับแรมอยู่คับ ทดลงไป 667 ก่อน ไฟค่อยๆอัดคับ ดูความร้อนแรมด้วย ให้ใช้มือแตะเอา บางทีเซนเซอร์ไม่ตรงคับ

มีในคู่มือ บอร์ด หรอครับ ขอบคุณครับ ลองไปหาอ่านก่อน

Comment

เเจ่มคับ

Comment

ทำไงๆ มันก็ไม่ขึ้นแล้วครับ อย่างนี้แรมมันตันหรือป่าวครับ บางทีก็ค้าง บางทีก็จอฟ้า อ่ะ

Comment

Working...
                      X