พอเล่นเกมแล้วเกิดแบบนี้ เป็นอะไรครับ แก้ยังไงช่วยทีนะครับท่านผู้รู้
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: พอเล่นเกมแล้วเกิดแบบนี้ เป็นอะไรครับ แก้ยังไงช่วยทีนะครับท่านผู้รู้

OverclockZone Member gong's Avatar

Default พอเล่นเกมแล้วเกิดแบบนี้ เป็นอะไรครับ แก้ยังไงช่วยทีนะครับท่านผู้รู้

พอเล่นเกมแล้วเกิดแบบนี้ เป็นอะไรครับ แก้ยังไงช่วยทีนะครับท่านผู้รู้ ลองเข้าเล่นใหม่ก็เป็นแบบเดิมครับ ไม่หายอะ
    รูป รูป

OverclockZone Member NHON's Avatar

Vista?

เกมส์มัน support รึป่าว
    รึไม่ก็ crack ยังไม่สมบูรณ์

OverclockZone Member witi1980's Avatar

วิสต้า 64 บิท ไม่ซัพพอร์ตหลายเกมส์มากโดยเฉพาะเกมส์เก่าที่เรายังชอบเล่น โปรแกรมบางโปรแกรมก็ไม่ซัพพอต ฮาร์ดแวร์เก่าๆหลายตัวก็ไม่ซัพพอต
    ผ่านมาบอกแค่นี้ครับ T-T

OverclockZone Member cliff123's Avatar

ลง XP ดีสุดแล้วเฮ้อ ไปเห็นกับความสวยความงาม ทำไม -*-

OverclockZone Member eaknb's Avatar

นั่นสิ ถ้าอยากเล่นเกมส์ได้หลายๆเกมส์อยู่อ่ะน่ะ เล่นกะ xp ดีกว่าคับ
    ลง 2 os ไปเลยครับ เล่นเกมส์ใช้ xp
    อยากใช้ vista ค่อย restart เปลี่ยนเอา

OverclockZone Member gong's Avatar

ขอบคุณครับ

เอ่อ แล้วถ้าเกมที่มันซัฟฟอตกับวิสต้าล่ะครับ สามารถเล่นกับเอ๊กพีได้หรือป่าวอะ เพราะเกมใหม่ๆมันๆ ก็เป็นวิสต้าเกือบทั้งนั้นอะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by gong View Post
    เอ่อ แล้วถ้าเกมที่มันซัฟฟอตกับวิสต้าล่ะครับ สามารถเล่นกับเอ๊กพีได้หรือป่าวอะ เพราะเกมใหม่ๆมันๆ ก็เป็นวิสต้าเกือบทั้งนั้นอะครับ
    เล่นไม่ได้ครับ
    เช่นเกมส์ Lost Planet Dx10 รันใน XP XD9 ไม่ได้ นะ
    แต่ Lost Planet Dx9 ใน XP กับเล่นใน Vista DX10 ได้ อะ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เล่นไม่ได้ครับ
    เช่นเกมส์ Lost Planet Dx10 รันใน XP XD9 ไม่ได้ นะ
    แต่ Lost Planet Dx9 ใน XP กับเล่นใน Vista DX10 ได้ อะ
    ถ้าคนชอบเล่นเกม ซักวันก็ต้องลงวิสต้าอยู่ดี ลองลงลองใช้ให้ค่องก็ดีนะครับเนี่ย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by gong View Post
    ถ้าคนชอบเล่นเกม ซักวันก็ต้องลงวิสต้าอยู่ดี ลองลงลองใช้ให้ค่องก็ดีนะครับเนี่ย
    เอาแบบนี้ดีใหมครับ
    ใช้ 2 OS ไปเลย ( XP DX9 + Vista DX10 )
    *ผมใช้อยู่ด้วยกันแยกคนละไดร์ นะ หึหึหึ

Bookmarks

Bookmarks