รบกวนช่วยเข้ามาดูทีนะคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: รบกวนช่วยเข้ามาดูทีนะคับ

ผู้มาเยือน
    Guest

Default รบกวนช่วยเข้ามาดูทีนะคับ

รบกวนช่วยทีคับ ว่าเกิดจากอะไร
    หลังจากเล่นเกมหนักๆอะ จะเป็นแบบนี้

อันนี้หลังจากเล่น rbo ( บางเกมค้างไปเลย )
    รบกวนช่วยทีละกัน

กาดจอผม gf 6200 agp8x
    เพิ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเองนะคับ
    แต่บอดมัน agp4x อะ (ไม่รุ้เกี่ยวป่าว)

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

อาการนี้น่าจะท่อแตกแล้วครับ เรียกช่างประปาด่วน...
    ล้อเล่นๆ ส่งเครมเลยครับ อาจจะเนื่องจาก GPU มันร้อนจัดครับ
    อาการนี้ผมเคยเจอตอนใช้ R9500 คับ ไปเปิดท่อมันแล้วเล่น
    สัก 2 อาทิตย์ท่อแตกหมดเลย จอเละแบบนี้แหละครับ เอาไปส่งเคลม
    ได้ R9700Pro กลับมาซะงั้น(ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 3 ปีก่อน)
    จนถึงตอนนี้เลยประทับใจกับประกันเจ้านี้มากๆครับ เลยยังอุดหนุนอยู่เรื่อยๆ

ปล. ถ้าอยากรู้ว่าประกันอะไรใบ้ให้ว่าเป็นการ์ดจอยี่ห้อ PWC ครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

หรอคับ กาดจอแน่ๆใช่ไหมคับ
    เออ แล้วบางทีเล่นๆเกมอยู่ มันก้ค้างแล้วก้จอดับอะคับ

ผู้มาเยือน
    Guest

เออใช่ แล้วลง 91.31 forceware ขึ้นไปมะได้ด้วยฮะ เพราะเวลาดูหนังจะเกิดเส้นๆ สีๆ คล้ายอันเนี้ยอะ

ผู้มาเยือน
    Guest

cpu ร้อน 53 องศา อะ
    ร้อนไหม

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    cpu ร้อน 53 องศา อะ
    ร้อนไหม
    ถือว่าธรรมดา ร้อนนิดหน่อย ไม่มากนะ จัดสายไฟดีๆให้เป็นระเบียบ ลด2-3c
    เปลียนซิงค์ ดีๆ แพงๆ ลด4-5 c
    ซิลิโคลนแจ๋วๆ ลด 2-3 c
    ถ้าเป็นห้องแอร์ลดเป็น 4-5 c เลย อิอิอิ

Bookmarks

Bookmarks