Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเรื่องเครื่องสำรองไฟหน่อยคับ ไม่รู้เรื่องเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเรื่องเครื่องสำรองไฟหน่อยคับ ไม่รู้เรื่องเลย

ใช้ต่อคอมสองเครื่องครับ ,24 ชม 1 เครื่อง

ต้องบุ เพาเวอ หรือสเปคเครื่อง ด้วยไหม
    ถ้ามีเวบให้ผมศึกษาจะดีมากเลยครับ หรือแนะนำมาเลยก้อจะดีก่า อิอิ

ราคานี่ผมก้อไม่รู้ต้องซื้อราคาประมานไหน ผมขอแบบใช้งานได้ดี ไม่ต้องถึงกะเว่อนะครับ

ขอพผลักหน่อยครับ

Comment

ระบุสัเป็คมาด้วย

Comment

Originally posted by mookdang4143 View Post
        ระบุสัเป็คมาด้วย
        เครื่องนี้ 8 ชมอยางตํา
        e6420
        ram1g*2g
        galaxy 8800gts+pc aircon
        hdd 160*2 raid0
        dvd 1
        ThermalTake ToughPower 600W

เครื่องนี้ 24
        x2 65nm 4000
        ram 1g single
        hdd 500(อนาคต อาจมี hdd 500 อีกตัว)
        dvd 1
        enermax 460w dual fan

ไม่ oc ทั้งคู่ครับ ไฟมันดับบ่อยอ่ะครับ ผมสงสารคอม

รบกวนที่นะครับ

Comment

เครื่องเเรก 1000VA/600W เครื่องสอง 750VA/490W (leonics)

Comment

Originally posted by mookdang4143 View Post
            เครื่องเเรก 1000VA/600W เครื่องสอง 750VA/490W (leonics)
            ราคาเท่าไรครับ

leonics นี่คือชื่อยีห้อป่ะครับ

แล้วมีแบบเครื่องเดียว สำรองไฟได้สองเครื่องเลยมีหรือเปล่าครับ

Comment

1.ประมาณ2000-3000บาทครับ
              2.leonics คือยี่ห้อครับ
              3.มีครับ เเต่เเพง+หนักมาก (ต้องตั้งกับพื้น)

Comment

เครื่องที่1http://www.leonics.co.th/html/th/pd_.../discovery.php

Comment

เครื่องที่2http://www.leonics.co.th/html/th/pd_pqp/ups/acura.php

Comment

ที่มันเขียนไว้ในเวบมันใช้คอมพิวเตอร์ PSU 350 วัตต์

Comment

homepage ของ leonicshttp://www.leonics.co.th/html/th/index.php

Comment

2000-3000บาท นี่ต่อ1ตัวป่ะครับ

Comment

ต่อหนึ่งตัวครับ

Comment

x2 65nm 4000
                            ram 1g single
                            hdd 500(อนาคต อาจมี hdd 500 อีกตัว)
                            dvd 1

enermax 460w dual fan

งั้นผมเอาเฉพาะตัวที่เปิด 24 ดีกว่า

อาจเพิ่มกาดจอ เต็มที่ก้อ hd2600xt

ups ที่ท่านแนะนำเอาอยู่ใช่ป่ะครับ

Comment

อยู่ได้ (เเต่ไม่ค่อยดี ควรเอา 1200 VA 3600 บาท) leonics

Comment

Working...
                              X