Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคราบว่าจะซื้อ CPU E4400 มาOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคราบว่าจะซื้อ CPU E4400 มาOC

ผมไม่รู้ว่าควรเอาตัวไหนดีคราบ
    นี้สเปคที่มีคราบ
    Bot biostar PT35 D2-A7
    Pci-x 7300Gt
    Ram 1G*2=ชิบธรรมดาครับ
    ผมอยากรู้ว่าถ้าเอา E4400 มาOC
    จะขึ้นดีมั้ยครับ
    ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณชาวOCzone ทุกทานและ ทีมงาน

E4400 จะ O ต้องเล่นไฟเยอะครับ สิ่งที่เกิดคือความร้อน จึงต้องหาซิงค์ดีๆมาไว้ด้วย ถ้าอยากได้เยอะ คงต้องเล่นน้ำ...
    ผมเอา E63 ไปแลกของเพื่อนมาเล่นอยู่น่ะครับ แรงดีทีเดียว ที่ 3.6G ไฟ 1.6 แล้วก็ร้อนมากๆ เอาไม่อยู่ แต่ที่ 3.33G(333*10) ไฟ 1.45 อันนี้ นิ่งๆเลยครับ
    เดี๋ยวจาเอาไปคืนละ เอาของเย็นๆมาเล่นเหมือนเดิมดีกว่า...

Comment

ถ้าไม่อยากร้อน เอา E21XX พอครับ ถูกกว่าเป็นพัน แต่ได้ L2 น้อยกว่า 1 MB

Comment

Working...
      X