Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้เล่น World in conflict ได้ดีแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้เล่น World in conflict ได้ดีแค่ไหนครับ

Core 2 Duo 6750 2.66 Ghz
    Ram Kington 1G*2 บัส 800
    Mainboard ASUS P5N32-E SLI
    VGA ASUS 8600GT

มีคำถามดังนี้ครับ
    1. เล่น World in conflict ได้ดีแค่ไหนครับ
    2. กำลังคิดว่าอยากจะเปลี่ยน VGA เป็น 8800 มาใช้กับสเปคด้านบน จะเวิร์คมั้ยครับ
    3. ถ้าควรเปลี่ยนเป็น 8800 ,ควรเลือกเล่นตัวไหนดี ช่วยแนะนำแบบที่ย่อมเยาและ คุ้มค่าให้หน่อยครับ คืองบไม่เยอะ ถ้าจะรอ 8800GT ที่ในบอร์ดพูดถึงกัน จะดีมั้ยครับ
    4. ตามสเปคด้านบน ถ้าผม OC จะดีมั้ยครับ คือว่า OC ไม่เป็นเลย(เสียชื่อบอร์ดมะ ฮ่าๆ) แล้วถ้า OC กับสเปคนี้ มันจะได้ผลที่ดีขึ้นมากมั้ยครับ

*รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับ

หัวแตกมั้งครับ ของผม x1650pro ยังเล่นได้ครับ ปรับแบบปานกลาง มีกระตุกนิดๆหน่อยๆครับ

Comment

สเปคใกล้ๆของผมเลยครับ

Q6600
      P5K-E
      G-Skill F2PK 1Gbx2
      8600GT Zalman XXX

ผมเปิด Very High เล่นได้สบายๆครับผม(ในกรณีปรับแบบ Basic Setting นะครับ)
      ลองปรับแบบ Advance ดู มีไรดีๆอีกเยอะเลยครับ
      Last edited by babyInnocence; 11 Oct 2007, 12:28:10.

Comment

น่าจะสบายนะมีหน่วงหน่อย รอ8800GT ได้ก็ดีถ้ามันออกมาไม่เกินหมื่นนะ

Comment

เอาไปดูครับ มีทั้ง 8600gt 8800gts 2900pro และ 2900xt

http://www.guru3d.com/article/review/463/9/

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำตอบ แต่แนะนำอีกเยอะๆก็ดีน้า ว่าแต่...Basic setting นี่มันยังไง มันมีหลายระดับเลยหรอครับ ขนาดปรับ High แล้วเนี่ย

Comment

ถ้าการ์ดจอเป็น 8800 หรูเลย

Comment

ของผม
                E4400 ไม่ OC
                Ram 2GB Bus 800 (1G*2)
                GF8600GT Xtreame 2.0

เล่บน Vista ปรับ สุดทุกอย่าง (เล่นบน DX10)

แต่ปิด AA อย่างเดียว

ลื่นครับ จะมีกระตุกบ้างเล็กน้อยจนถึงกลางๆ ตอนระเบิดลงเยอะๆ-*-

Comment

ได้ครับ NoteBook ผม X700 เล่นได้ปรับกลางๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ กระจ่างขึ้นหน่อย ว่าแต่ผมควร OC มั้ยครับ ถ้าทำแล้วจะดีขึ้นมากมั้ย คุ้มที่จะทำมั้ยคับ

Comment

Working...
                    X