Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแรมหน่อยคับ

คือตอนนี้ผมใช้แรม Hyundai 512/400 อยู่อ่ะคับ กำลังคิดอยู่ว่า
    ถ้าจะอัดไอเจ้า P4 2.4 ผมให้ไปไกลกว่า 3.1 ผมจะเปลี่ยนแรมดีรึเปล่าอ่ะคับ
    ถ้าไปซื้อแรม Kingston บ้านๆ มาใส่กับอันเก่า มันจะอัดไปได้ไกลอีกรึเปล่า
    หรือว่าจะขายตัวเก่า แล้วซื้อใหม่ 2 ตัว ดีคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อย

อันนี้รูปแรมของผมอ่ะ
    Attached Files

Comment

จะเอายังไงดีคับ ระหว่าง ซื้อมาเพิ่ม กับซื้อใหม่ 2 ตัวที่มันเหมือนกันอ่ะคับ 512*2

Comment

ถ้าดูจาก cpuz ของคุณนะ เรื่องแรมไม่น่าเกี่ยวครับ ตอนนี้แรมวิ่งแค่ 129.8*2 (260)MHz เฉพาะตัวแรมมันวิ่งได้มาตรฐานที่ 200*2 (400)MHz อยู่แล้วครับ ไอ้ที่มันได้แค่นี้ลองไปไล่ดูไฟ cpu หรือเรื่องของบอร์ดดีกว่า ข้ามเรื่องแรมไปได้เลย....

Comment

ผมว่า P4VM800 ชิป VIA ท่านคงจะไปต่อไม่ใหวแล้วมั้งครับ
          ตันที่ชิปเซ๊ต ละ

Comment

อยากจะลากได้ไกลๆ เน้นไปทางเรื่องระบายความร้อนให้ CPU ดีกว่ามั้งครับ
            ละก็ท่าจะเปลี่ยนแรม เปลี่ยนให้มันเหมือนๆกันดีกว่านะครับจะได้ไม่มีปัญหา

Comment

สรุปว่า ยัดแรมไปอีกแถวละกัน ดีมั๊ยคับ เอาไว้เกมง่ะ >_<

Comment

ลืมถามไปว่า ถ้าเอาkingston มาใส่กับ hyundai อันเก่าของผม มันจะมีปันหาป่าวอ่ะงับ

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                  สรุปว่า ยัดแรมไปอีกแถวละกัน ดีมั๊ยคับ เอาไว้เกมง่ะ >_<
                  ดีมากๆ

Originally posted by alize00357 View Post
                  ลืมถามไปว่า ถ้าเอาkingston มาใส่กับ hyundai อันเก่าของผม มันจะมีปันหาป่าวอ่ะงับ
                  ไม่มีปัญหา

Comment

แล้วการที่เราOC แรมไม่เหมือนกัน มันจะดี เหรอคับพี่ -.-
                    กำลังคิดว่าจะขาย512ทิ้ง แล้วอัด 1GB แถวเดียวอ่ะคับ เพราะบอร์ดมันไม่ Dual

Comment

คนหายไปไหนกันหมดค้าบ แง๊

Comment

ดัน ดัน ดัน ช่วยเข้ามาไขปันหาข้องใจหน่อยงับ

Comment

แล้วการที่เราOC แรมไม่เหมือนกัน มันจะดี เหรอคับพี่ -.-
                          กำลังคิดว่าจะขาย512ทิ้ง แล้วอัด 1GB แถวเดียวอ่ะคับ เพราะบอร์ดมันไม่ Dual
                          ดีคับผม ตามนั้น

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีก คิ คิ

สรุปว่าผมขายอันเก่า ซื้อ 1GB มาเลยละกัน

Comment

Working...
                            X