Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเกี่ยวกับHDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเกี่ยวกับHDD

HDDผมเป็นIDE แต่เครื่องแรงพอได้ แต่รู้สึกว่าเวลากดเข้านู๊นเข้านี่แล้วมันหนืดๆนี่มันเกี่ยวกับHDDเยอะปะครับ แล้วถ้าเปรียบเทียบระหว่าง IDE กับ SATA2 นี่มันแรงต่างกันเยอะไหมครับ

ตอบยากแฮะ มันมีส่วนแต่คงไม่ถึงขนาดรู้สึกได้อย่างชัดเจนล่ะครับ

ถ้าคิดว่าเครื่องอยู่ในระดับที่แรง ผมว่าควรจะมองไปที่ตัววินโดวส์มากกว่าว่าทำไมถึงอืด

Comment

Originally posted by AMD_peak View Post
      HDDผมเป็นIDE แต่เครื่องแรงพอได้ แต่รู้สึกว่าเวลากดเข้านู๊นเข้านี่แล้วมันหนืดๆนี่มันเกี่ยวกับHDDเยอะปะครับ แล้วถ้าเปรียบเทียบระหว่าง IDE กับ SATA2 นี่มันแรงต่างกันเยอะไหมครับ
      น่าจะดูที่ตัว OS และโปรแกรมมีกำลังทำงาน นะ ว่ามันมีอะไรหน่วง อะปาว

Comment

Working...
      X