Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ผิดปรกติหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ผิดปรกติหรือเปล่าครับ

เปิดเครื่องยังไม่ถึง20นาทีเลยทำไม่ตรงช่องAUXร้อนแบบนี้แล้วครับAUXมันหมายความความว่าอะไรเพิ่งซื้อบอร์ดใหม่เองมันขึ้น127C ตลอดเลยครับ ใช้บอร์ด ASUS P5KR ช่วยด้วยครับ ซื้อมาได้3วันแล้วครับ
    Attached Files
    Last edited by LonelyMan; 6 Oct 2007, 02:40:58.

โปรแกรมมั่วแล้วครับ ลองดูในไบออสดีกว่าครับ หรือโปรแกรมของ ASUS เลยก้ได้ที่แถมมากับ MB เทียบดูหลายๆอันครับ

Comment

ลองเอาอีกโปรแกมหนึ่งทดสอบ เมนบอร์ดเสียหรือเปล่าทำไม่ร้อนจังช่วยด้วยครับ
      Attached Files

Comment

ใช้เอเวอร์เรสดูมันก็ไม่ร้อนแล้วนี่ครับ แค่45เอง

Comment

45'C ปกรติหรือครับแล้วไอ้ AUX 127'C ใน Speedfan มันคืออะไรครับทำไม่ขึ้นรูปไฟผมเคยใช้โปรแกม Speedfan กับบอร์ดเก่า P5LD2 SE/C ตรง AUX มันขึ้นแค่46เองครับและตรงsystemมันขึ้น38'c พอเปลียนมาใช้ บอร์ด Asus P5KR อุณหภูมิกับสูงถึ้ง45'C ผมก็เลยส่งสัยทำไม่มันร้อนกว่าบอร์ดเก่าของผมและที่AUX127'C
          ก็ร้อนกว่าด้วย ไม่ได้ clock นะครับรบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

Comment

ใช่ว่า software พวกนี้จะแจ้งค่าได้ตรงเสมอไปครับ ลองเช็คในไบออสดูให้ชัวร์ก่อน

Comment

ไอ้ AUX โปรแกรมมันมั่วครับและที่สำคัญมันวัดจากตัวไหนมาผมว่ายังเองยังไม่รู้เลย ส่วนความร้อนบอร์ดนันถือว่าปรกติมากครับเพราะชิพเว็ตรุ่นใหม่ๆจะร้อนกว่ารุ่นเก่าๆครับ และบอร์ดแต่ละตัว(ใช้ Chipset เดียวกัน)ก็ใช้เซนเซอร์ต่างกัน ระบบระบายความร้อนต่างกัน เพราะฉะนั้นการตรวจวัดจึงมีผลแจ้งออกมาแตกต่างกันครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

127 โปรแกรมคงเอ๋อแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                  X