Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพอปิดเครื่อง หรือ รีสตาร์ท แล้ว internet explorer..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพอปิดเครื่อง หรือ รีสตาร์ท แล้ว internet explorer..

คือปกติถ้าเราพิมเวปไรไปแล้วมันจะจำไว้ใช่มั้ยครับ เวลากดที่ ตัวที่อยู่ก่อน Refresh มันก็จะมีบอกว่าเราพิมเวปไรไปบ้าง ตอนยังไม่รีเครื่อง ก็ปกตินะครับแต่พอรีเครื่องแล้วอะไรเรียบร้อยเสร็จ มากดดูตัวที่อยู่ก่อน Refresh กลับหายเกลี้ยงมันไม่จำอะไรเลย เป็นเพราะเหตุไฉน ช่วยผมทีครับ แล้วก็โปรแกรม SoundMAX ของผมตอนแรกก็โชว์แถบขวาล่างนะ อยู่ใน Current Items แต่เหตุไฉนโดนสั่งย้ายไปอยู่ Past Items เองหละครับมันหายไปไม่โชว์ให้เห็น ตึบเลยครับ ไม่เคยเกิดเหตุการแบบนี้ ผู้เชี่ยวชาญท่านได้ หรือจอมยุทธท่านใด ชี้แนะข้าน้อยด้วย..

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับว่าทำไง มันเหมือนจะลบ ประวัติเองเลย เวลา ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หรือรีสตาร์ทอ่ะครับ..

Comment

Internet Options>Content>Auto Complete... ลองดูครับ มันมีวิธีอื่นอีก แต่ผมจำไม่ได้

Comment

ตามนั้น....
        ไม่ค่อยได้เล่น IE ซะด้วยแฮะ หุหุ

Comment

ปรับค่าในIEครัย ลงUtilที่คอยจัดการลบfileขยะไว้บ้างรึเปล่า
          ส่วนที่ว่ามันอยู่ตรงไหนกันบ้างบอกไม่ถูก ไม่ค่อยได้ใช้IEเช่นกันครับ
          เมื่อวานใช้เเล้วมึน หน้าต่างอะไรเต็มไปหมดเลย

Comment

-.-*

Comment

ไม่รู้จะทำไงและครับ หมดหนทาง

Comment

ลองดูครับ

Comment

ไม่มีใครพอจะรู้เลยหรอครับว่าเป็นที่อะไรอ่ะครับ..

Comment

ลงโปรแกรมอะไรไว้บ้าง ก่อนมันจะเป็น

Comment

เป็นแต่เริ่มเลย ผมใช้วินดาร์ควี4อ่ะครับ

Comment

Working...
                      X