Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำอุปกรณ์แต่งภายในcaseเบื้องต้นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำอุปกรณ์แต่งภายในcaseเบื้องต้นหน่อยครับ

อยากจะแต่งภายใน case แต่ยังไม่รู้จะเริ่มจากอะไรดี รบกวนแนะนำทีครับผม

เงิน บรรยากาศภายในเคส(พื่้นที่) PSU กี่วัตต์ สเปกเครื่องมีอะไรบ้าง

Comment

ซองกันชื่น (ล้อเลง แต่มีไว้ก็ดี)

Comment

ผมว่าเริ่มที่ตัวฮาร์ดแวร์ก่อนดีกว่าครับ เช่นพวกคูลเลอร์การ์ดแสดงผล คูลเลอร์หน่วยประมวลผลกลาง

Comment

พัดลมไฟสี แต่งง่าย ลงทุนต่ำ

Comment

เอาที่จำเป็นก่อนอะคับ เปลี่ยนซิ้ง cpu ,พัดลม , จัดระเบียบสายไฟ เอาหลักๆให้มันระบายความร้อนได้ดีก่อน

แล้วหลังจากนั้นค่อยลองเพิ่มๆดูก็ได้คับ ลองไปดูที่ modify zone เป็นแนวทางดิคับ เท่ๆเพียบเลย

Comment

Working...
            X