Announcement

Collapse
No announcement yet.

DV2518TX DVD drive มันเขียน-อ่านสูงสุดกี่ x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DV2518TX DVD drive มันเขียน-อ่านสูงสุดกี่ x ครับ

ผมลอง write DVD หนังดู เขียนได้เต็มที่ 4x เองครับ แต่แผ่นมันเขียนได้ถึง 16x เอาไปเขียนกับเครื่อง Desktop ได้ 16x แต่ลองกับ DV2518tx ได้แค่ 4X อันนี้ไม่ทราบท่านอื่นเขียนกันได้ที่กี่ x ครับ

ปล. เขียนใน Desktop เขียน 16x แต่ write แบบ DVD ข้อมูล
    ปล2. เขียนใน DV2518Tx เขียนได้แค่ 4x แต่ write แบบ Burn Image file

ผมว่ามันอยู๋ที่แผ่นมากกว่านะ

ของผมได้มากกว่า 8x อ่ะ

แต่ส่วนมากก็จะไรทแค่ 8x

Comment

แผ่นมัน 16x หน่ะสิครับ แต่ดัน write ได้แค่ 4x เองอ่ะครับ สงสัยจะเจอปัญหาซะแล้ว -"-

Comment

อ่า คือลองทดสอบอีกที มัน write TDK ได้เต็ม speed 8x เลยครับ สงสัยจะเลือกแผ่นพอตัวเลยนะเนี่ย- -
        เพราแผ่น standard 16x ของ princo มัน write ได้แค่ 4x ทั้งๆที่ lite-on เขียนได้เต็ม 16x

แต่พอใส่ TDK standard 8x พี่ท่าน DVD write ได้ 8x เฉยเลย - -

เขียนของถูกไม่ได้ซะแล้ว DVD dv2518tx ผม เห้อออ

Comment

ยังดีครับที่ไรทได้

ดีกว่าบางเครื่องที่ไรทได้สูงสุด แต่ไม่อ่านแผ่นเลย

Comment

เป็นที่แผ่นครับ ถ้าเป็น 16x princo ก้ไม่ต้องตกใจครับ ปกติเลย
            ส่วนใหญ่ hp จะใช้ dvd-rw ของ sony nec ครับ
            มันจะเลือกแผ่นหน่อยครับ
            อ่านแผ่นเงียบ แต่เลือกแผ่นมากๆๆเลย พวกแผ่นเถื่อนๆๆ อ่านไม่ค่อยได้เลย

Comment

ช่างเลือกซ่ะ คิคิ ผมว่าส่วนมากปัญหาเรื่องความเร็วในการเขียนเนี่ยอยู่ที่แผ่นมากกว่าที่เครื่องนะครับ

Comment

ตกลงว่าเค้าเป็นพวกสังคมชั้นสูงใช่มั๊ยครับ เลือกคบแต่คน(แผ่น) ดังๆทั้งนั้น - -

Comment

ผมจะลง winxp ใน note book HP dv2518tx ยังงัยช่วยบอกหน่อยคับ เนื่องจากใช้แผ่น winxp ทั่วๆไปมันมองไม่เห็น HD

Comment

Originally posted by wizzard View Post
                    ผมลอง write DVD หนังดู เขียนได้เต็มที่ 4x เองครับ แต่แผ่นมันเขียนได้ถึง 16x เอาไปเขียนกับเครื่อง Desktop ได้ 16x แต่ลองกับ DV2518tx ได้แค่ 4X อันนี้ไม่ทราบท่านอื่นเขียนกันได้ที่กี่ x ครับ

ปล. เขียนใน Desktop เขียน 16x แต่ write แบบ DVD ข้อมูล
                    ปล2. เขียนใน DV2518Tx เขียนได้แค่ 4x แต่ write แบบ Burn Image file
                    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

Comment

สวยเลือกได้

Comment

Working...
                      X