Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดท่อในการ์ดจอทำยังไงครับเพิ่งซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดท่อในการ์ดจอทำยังไงครับเพิ่งซื้อครับ

ตอนนี้ผมใช้การ์ดจอ ASUS EAX1600Pro/TD/512Mb PCI-E 16x ATI Radeon EAX 1600 Pro [DDR II 512 Mb] , [SVDO] , [HDTV] , [DVI-I] , [FAN] , [Engine Clock 500 MHz] , [Memory Clock 780 MHz] , [Memory InterFace 128 Bit] , [RAMDACs 400 MHz] , [8 Pipeline] , [Warranty 3Y. By DCOM/Synnex] แล้วมันมีท่อ 8 แล้วผมจะเปิดใช้งานมันยังไงครับ หรือใช้โปรแกรมอะไร
    ขอบคุณครับ

X1600 เปิดไม่ได้ ครับ OC ได้อย่างเดียว ครับ 8 ท่อก็แรงพอตัวแล้ว OC ดี ไกล้เคียง 1600XT เลยครับ

Comment

เห็นในนั้นมันเขียนว่า 8 pipeline นิครับมันน่าจะเปิดได้ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ก็ ไม่ได้ แล้วยังจะบอกว่าได้อีก

ก็ทำดิ เก่งนักก็ น่ะ แหม

Comment

แล้วตอนนี้มันใช้งานไม่ครบ 8 เหรอครับ

Comment

ถ้าเป็น PCI มัน 12 ท่อครับ แต่ AGP ไม่แน่ครับ 8 หรือ 12 เนี้ยละ

Comment

Working...
            X