overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า

OverclockZone Member Editionz's Avatar

Exclamation อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า

อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า อยากรู้ไว้เป็นความรู้

OverclockZone Member Khow's Avatar

บอกได้ว่า DCOM ห่วย บรรลัยครับ

OverclockZone Member kimmelove's Avatar

ขอฟันธง ด้วยอีกคน ว่า DCOM ห่วยโคตรๆ เครมของทีแทบจะลืมไปเลย ว่าเคยส่งไปเครม

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

คับ ช่วงหลังๆมา dcom ห่วยจิงๆ^^

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

ดีทั้ง2บริษัทครับ แต่ด้วยชื่อเสียง ดีคอมจะดังว่า อินแกรมและชินเน็คหน่อยครับ ส่วนเคลมไม่รู้ครับ ต่างกรรมต่างวาระครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

เคยเอา แรม Kington ประกัน Ingram ไปเครมที่พันทิบ รอ 3 นาทีเค้าหยิบกล่องใหม่ แล้วเอาใบให้เซ้นกลับบ้านได้เลย

จริงๆแล้วแรมไม่ได้เสียเอาไปเครมเล่น หลอกเค้าว่า แรมหลวม เค้าไม่เชคด้วย

(ตอนหลังงเพิ่มมารู้ว่าแรมไม่ได้หลวมแต่สายเพาเวอหลวมมันเปิดไม่ติด)

ส่วน Dcom ยังไม่เคยเครมครับ จากประสบการณ์

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

พิจารณาเอาเองครับ
    เกิดจากประสบการณ์ผมเอง อย่าเพิ่งตัดสินนะครับ

Ingram ที่พันธุ์ทิพย์ เคยเอาแรมไปเคลม
    รอเดือนกว่าถึงจะได้ มีกล่องใส่ เหมือนไปซื้อใหม่เลยครับ

Synnex เอาแรมไปเคลมอีก 3 วันได้
    แต่ตัวแรม เอาสก๊อตเทป พันกับใบคู่มือการใช้

ยังสงสัยอยู่เลยครับว่า ทำไมมันไม่มีกล่องให้ตูว๊า
    วันนั้นไปตัวเปล่าด้วย เกือบทำแรมหายบนรถเมล์ (โง่เอง 555)

เรื่องของเรื่อง อยากได้กล่องใส่แรมอ่ะ ไม่ใช่ให้ถือมาแบบนี้

DCOM ถ้ามีของในสต๊อค มันก็ดีครับ ไม่มี รอเป็นอาทิตย์ หรืออาจจะนานกว่านั้น
    Last edited by greatmazinga; 6 Oct 2007 at 15:55:37.

OverclockZone Member Editionz's Avatar

DCOM มันห่วยยังไงงับ ขอทราบหน่อยคับ จะได้รู้เอาไว้ เป็นความรู้

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ของผม แรม ประกัน อินแกรม เคลมตั้งแต่ วันที่ 1 กันยายน ถึงวันนี้ วันที่ 6 ตุลาคม ยังไม่ได้ของเลยครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar

ทำไมพวกท่านเครมแรม ประกัน Ingram กันนานจัง -*- ของผม 3 นาทีได้อย่างที่บอก แกะกล่องใหม่เลย

สงสัยผมโชคดี

OverclockZone Member OVERMAN's Avatar
    ่ร่มเกล้า - สุวรรณภูมิ

เคยเคลม ASUS Radeon 7000 DCOM ที่เซียร์ 30 นาทีได้ตัวใหม่

OverclockZone Member gong's Avatar

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ทำไมพวกท่านเครมแรม ประกัน Ingram กันนานจัง -*- ของผม 3 นาทีได้อย่างที่บอก แกะกล่องใหม่เลย

สงสัยผมโชคดี
    ที่บอกว่าเคลมของแล้วได้ของใหม่ประมาณ 3 นาที ไม่ทราบว่าของที่ท่านเอาไปเคลมนั้นเป็นของใหม่หรือเก่าอะครับ เคยได้ยินว่าซื้อของใหม่ประมาณไม่ถึงเดือนถ้ามีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ทันทีอะครับ
    ของที่เอาไปเคลมของใหม่หรือเก่าอะครับ บอกหน่อยจิ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

Ingram ครับรับบัตรคิว ยื่นของ ไปเดินดูของสักแปปกลับมาได้เลย แจ่มครับพี่น้อง

OverclockZone Member sonicm's Avatar

Quote Originally Posted by Editionz View Post
    DCOM มันห่วยยังไงงับ ขอทราบหน่อยคับ จะได้รู้เอาไว้ เป็นความรู้
    ต้องลองครับ ซื้อของราคาสูงๆหน่อยแล้วลองเอาไปเคลมดู แล้วจะรู้ว่า...มีจริง

OverclockZone Member bodyseries's Avatar
    Chiang Mai, Thailand

synnex เชียงใหม่ 5 นาทีได้ใหม่เลย ผมเคยเคลม hdd กับ การ์ดจอ เปลี่ยนตัวใหม่อย่างเดียว

Quote Originally Posted by gong View Post
    ที่บอกว่าเคลมของแล้วได้ของใหม่ประมาณ 3 นาที ไม่ทราบว่าของที่ท่านเอาไปเคลมนั้นเป็นของใหม่หรือเก่าอะครับ เคยได้ยินว่าซื้อของใหม่ประมาณไม่ถึงเดือนถ้ามีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ทันทีอะครับ
    ของที่เอาไปเคลมของใหม่หรือเก่าอะครับ บอกหน่อยจิ
    ของเดือน กว่าๆนะครับถ้าจำไม่ผิด แรม ddr 512 ซื้อจาก ร้าน JIB ตอนแรกเอาไปให้ร้าน JIB มันบอก ให้เดินเอาไปเครมที่ Ingram เลย ครับ

ถ้าตอนนี้Ingram ดีกว่าDcomหรอคับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ซินเน๊ก เอาแรมn/b ไปเคลมมา จะเดือนนึงและยังไม่ได้เลย เซงเป็ดว่ะ

Dcom แล้วแต่อาการ

OverclockZone Member

DCOM ผมเคยเอาการ์ดจอเคลม เสือกได้ตัวที่โทรมๆสภาพซ่อมใหม่มาให้ เอาไปใช้ 3วันพัง มันถึงจะให้ตัวใหม่

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

บ้านอยู่ใกล์ศูนย์ไหน เลือกประกันนั้นครับ

แต่ผมว่า Dcom เพราพสูนย์มันอยู่แถวๆนี้ เลยเอา
    Ingarm ก็ดี แต่ศูนย์มันอยู่ใกล้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks