Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า

อยากทราบว่าประกัน ของDCOMกับ Ingram อันไหนดีกว่า อยากรู้ไว้เป็นความรู้

บอกได้ว่า DCOM ห่วย บรรลัยครับ

Comment

ขอฟันธง ด้วยอีกคน ว่า DCOM ห่วยโคตรๆ เครมของทีแทบจะลืมไปเลย ว่าเคยส่งไปเครม

Comment

คับ ช่วงหลังๆมา dcom ห่วยจิงๆ^^

Comment

ดีทั้ง2บริษัทครับ แต่ด้วยชื่อเสียง ดีคอมจะดังว่า อินแกรมและชินเน็คหน่อยครับ ส่วนเคลมไม่รู้ครับ ต่างกรรมต่างวาระครับ

Comment

เคยเอา แรม Kington ประกัน Ingram ไปเครมที่พันทิบ รอ 3 นาทีเค้าหยิบกล่องใหม่ แล้วเอาใบให้เซ้นกลับบ้านได้เลย

จริงๆแล้วแรมไม่ได้เสียเอาไปเครมเล่น หลอกเค้าว่า แรมหลวม เค้าไม่เชคด้วย

(ตอนหลังงเพิ่มมารู้ว่าแรมไม่ได้หลวมแต่สายเพาเวอหลวมมันเปิดไม่ติด)

ส่วน Dcom ยังไม่เคยเครมครับ จากประสบการณ์

Comment

พิจารณาเอาเองครับ
              เกิดจากประสบการณ์ผมเอง อย่าเพิ่งตัดสินนะครับ

Ingram ที่พันธุ์ทิพย์ เคยเอาแรมไปเคลม
              รอเดือนกว่าถึงจะได้ มีกล่องใส่ เหมือนไปซื้อใหม่เลยครับ

Synnex เอาแรมไปเคลมอีก 3 วันได้
              แต่ตัวแรม เอาสก๊อตเทป พันกับใบคู่มือการใช้

ยังสงสัยอยู่เลยครับว่า ทำไมมันไม่มีกล่องให้ตูว๊า
              วันนั้นไปตัวเปล่าด้วย เกือบทำแรมหายบนรถเมล์ (โง่เอง 555)

เรื่องของเรื่อง อยากได้กล่องใส่แรมอ่ะ ไม่ใช่ให้ถือมาแบบนี้

DCOM ถ้ามีของในสต๊อค มันก็ดีครับ ไม่มี รอเป็นอาทิตย์ หรืออาจจะนานกว่านั้น
              Last edited by greatmazinga; 6 Oct 2007, 15:55:37.

Comment

DCOM มันห่วยยังไงงับ ขอทราบหน่อยคับ จะได้รู้เอาไว้ เป็นความรู้

Comment

ของผม แรม ประกัน อินแกรม เคลมตั้งแต่ วันที่ 1 กันยายน ถึงวันนี้ วันที่ 6 ตุลาคม ยังไม่ได้ของเลยครับ

Comment

ทำไมพวกท่านเครมแรม ประกัน Ingram กันนานจัง -*- ของผม 3 นาทีได้อย่างที่บอก แกะกล่องใหม่เลย

สงสัยผมโชคดี

Comment

เคยเคลม ASUS Radeon 7000 DCOM ที่เซียร์ 30 นาทีได้ตัวใหม่

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                        ทำไมพวกท่านเครมแรม ประกัน Ingram กันนานจัง -*- ของผม 3 นาทีได้อย่างที่บอก แกะกล่องใหม่เลย

สงสัยผมโชคดี
                        ที่บอกว่าเคลมของแล้วได้ของใหม่ประมาณ 3 นาที ไม่ทราบว่าของที่ท่านเอาไปเคลมนั้นเป็นของใหม่หรือเก่าอะครับ เคยได้ยินว่าซื้อของใหม่ประมาณไม่ถึงเดือนถ้ามีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ทันทีอะครับ
                        ของที่เอาไปเคลมของใหม่หรือเก่าอะครับ บอกหน่อยจิ

Comment

Ingram ครับรับบัตรคิว ยื่นของ ไปเดินดูของสักแปปกลับมาได้เลย แจ่มครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by Editionz View Post
                            DCOM มันห่วยยังไงงับ ขอทราบหน่อยคับ จะได้รู้เอาไว้ เป็นความรู้
                            ต้องลองครับ ซื้อของราคาสูงๆหน่อยแล้วลองเอาไปเคลมดู แล้วจะรู้ว่า...มีจริง

Comment

synnex เชียงใหม่ 5 นาทีได้ใหม่เลย ผมเคยเคลม hdd กับ การ์ดจอ เปลี่ยนตัวใหม่อย่างเดียว

Comment

Working...
                              X