Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Notebook มาจากต่างประเทศครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Notebook มาจากต่างประเทศครับ

คือว่า ถ้าผมซื้อ notebook มาจากต่างประเทศเข้ามาแล้วผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับนอกจาก สติกเกอร์บนแป้นพิมพ์ แล้วเรื่องไฟที่ชาร์จแบตนี่ต้องเปลี่ยนรึเปล่าครับ แล้วถ้าสมมุติว่าเครื่องดันมีปัญหาจซ่อมที่ไหน แบบว่าสงสัยครับ
    ขอบคุณมาก

adapter ส่วนใหญ่ มันจะทำงานได้ 110-220v อยู่แล้วนะครับ ลองสังเกตุlabel บนadapterอีกทีครับ
    เครื่องมีปัญหา ถ้าประกันเป็นแบบ worldwide inter ก้ไร้ปัญหาครับ แต่ถ้าหมดประกันworldwide ก้ต้องส่งศูนย์เมืองไทย เสียตังแน่นอนครับ

Comment

เรื่องที่ชาร์ทแบตไม่น่าจะต้องเปลี่ยนครับ หาติกเกอร์มาปิดแป้นพิมพ์ แต่ไม่แน่ใจเรื่องไวเลสอ่ะครับ เพราะได้ข่าวว่าเมืองนอกกะบ้านเราต่างกันนะครับ

Comment

ใช้ได้ทุกอย่างครับ
        แต่ของvaio
        ไม่รับประกันในไทยครับ
        อย่างของผม
        ต้องส่งกลับเมกาอย่างเดียว=="

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ได้ทุกอย่างครับ ตัวAdaptorเด๋วนี้ส่วนใหญ่รองรับ110-220Vหมดล่ะครับ แต่ยังไงพลิกดูหน่อยก็ดีครับ กันพลาด
            ต่อมา สติกเกอร์ติดKeyboardต้องติด ไม่งั้นก็ไม่มีภาษาไทย ถ้าพิมพ์สัมผัสได้ก็OKครับไม่ต้องติด
            Wireless คิดว่าไม่มีปัญหานะครับ ผมใช้ได้ทุกที่อ่ะไม่ว่าจะเมืองไทยหรือนอกประเทศ ยังไงซะเครื่องมันก็ผลิตที่เดียวกันอยู่แล้วล่ะครับ

Comment

ผมงงว่า alianware เค้าเอารุ่นกลางออกไปแล้วเหรอครับ เดิมมันมี 3 รุ่น
              start 999$
              start 1599$
              start 1999$

ตอนนี้เข้าไปมันเหลือ
              999$
              กับ
              1799$

แล้วอ่ะครับ

ส่วนตัวคิดว่า 1599$ คุ้มมาก.
              ...กำลังเล็งๆอยู่แต่กลับหายไปเฉยเลย

Comment

Working...
              X