Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Cpu480/Ram1200 บูทไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Cpu480/Ram1200 บูทไม่ขึ้น

---เครื่องผมสเปคตามข้างล่างครับ(ลายเซ็นต์)
    ---อยากเล่นที่ bus Cpu 480 กับ bus Ram 1200 ครับ

ปรับ Cl 5-5-5-15 ครับ V2.3
    ปรับ VCore 1.43V
    เพิ่มไฟFSB +0.2V

ครับ..มันบูทไม่ขึ้นครับ..บางครับเหมือนกำลังจะเข้าวินโดว์ได้แต่ค้างครับ..เป็นเพราะอะไรครับงง
    ...................................................................................................
    ..........ปล.ถ้าใช้ BusRam ที่น้อยกว่า 1190 ลงไป จะเข้าได้ + เล่นได้ทุกอย่างครับ...พอBus1200กับไม่ขึ้นซะงั้น
    .
    .
    .
    .ขอแรงเทพๆที่ใช้เครื่องสเปคคล้ายผมช่วยบอกทีครับ...หรือใครมีสูตรการตั้งค่าต่างๆช่วยทีครับ...จะขอขอบคุณอย่างมากครับผม

ส่วนตัวผมคิดว่า PSU ไฟไม่พอรึเปล่าครับ(จ่ายไฟไม่นิ่งพอ)

1190 ได้ 1200 ไม่ได้แสดงว่าแรมมันรับไม่ไหวอะดิ

Comment

แมนรับบ่ได้

Comment

ผมว่าแรมได้นะครับ
        ปล.D9GMH ครับผม

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          แมนรับบ่ได้
          คนอิสานบ่ครับ....

Comment

Originally posted by tuo.wee View Post
            ผมว่าแรมได้นะครับ
            ปล.D9GMH ครับผม
            แรมเต๊ป เอ้าใครใช้แรมเต๊ป ช่วยกันกันหน่อยเร็วววววววว (สเป็คเดียวกันไม่จำเป็นต้องได้เท่ากันเสมอไป)

Comment

Originally posted by zman View Post
              แรมเต๊ป เอ้าใครใช้แรมเต๊ป ช่วยกันกันหน่อยเร็วววววววว (สเป็คเดียวกันไม่จำเป็นต้องได้เท่ากันเสมอไป)
              ฟังดูตะหงิดๆ นะครับแรมเต๊ป..อิอิ

Comment

Originally posted by tuo.wee View Post
                ---เครื่องผมสเปคตามข้างล่างครับ(ลายเซ็นต์)
                ---อยากเล่นที่ bus Cpu 480 กับ bus Ram 1200 ครับ

ปรับ Cl 5-5-5-15 ครับ V2.3
                ปรับ VCore 1.43V
                เพิ่มไฟFSB +0.2V

ครับ..มันบูทไม่ขึ้นครับ..บางครับเหมือนกำลังจะเข้าวินโดว์ได้แต่ค้างครับ..เป็นเพราะอะไรครับงง
                ...................................................................................................
                ..........ปล.ถ้าใช้ BusRam ที่น้อยกว่า 1190 ลงไป จะเข้าได้ + เล่นได้ทุกอย่างครับ...พอBus1200กับไม่ขึ้นซะงั้น
                .
                .
                .
                .ขอแรงเทพๆที่ใช้เครื่องสเปคคล้ายผมช่วยบอกทีครับ...หรือใครมีสูตรการตั้งค่าต่างๆช่วยทีครับ...จะขอขอบคุณอย่างมากครับผม

ส่วนตัวผมคิดว่า PSU ไฟไม่พอรึเปล่าครับ(จ่ายไฟไม่นิ่งพอ)
                เริ่มด้วยการปรับ FSB : DRAM เป็น 2:3
                CPU=400, DRAM=1200 (600x2)
                Vdimm 2.3V น่าจะกำลังสวยแล้วครับ ถ้าจะเอาชัวร์ ก็ให้เพิ่มกันเหนียวไว้อีกนิดๆหน่อยๆ
                ลองดูครับ

Comment

ผมว่าถ้ายังเข้า BIOS ได้อยู่ เพิ่มไฟ ram ตามท่าน rep บน น่าจะหายนะคับ (อย่าลืม check ว่า range ของ ram ตัวนี้ มันทนไฟได้กี่ volt ด้วยคับ)

Comment

ลองไปไล่คลาย CL ตัวอื่น นอกจาก4ตัวแรกดูครับ....

Comment

จะลองดูครับ...ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับผม

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ลองไปไล่คลาย CL ตัวอื่น นอกจาก4ตัวแรกดูครับ....
                        Sub CL เป็น Auto หมดคับ

Comment

Originally posted by caesarean View Post
                          เริ่มด้วยการปรับ FSB : DRAM เป็น 2:3
                          CPU=400, DRAM=1200 (600x2)
                          Vdimm 2.3V น่าจะกำลังสวยแล้วครับ ถ้าจะเอาชัวร์ ก็ให้เพิ่มกันเหนียวไว้อีกนิดๆหน่อยๆ
                          ลองดูครับ
                          ได้แล้วครับ....แล้วหลังจากนี้ผมต้องสานต่อยังไงครับ...เพื่อให้ได้ BusCPU480::BusRAM1200 ครับ......

Comment

สู้ๆ ครับคุณตั้ว

Comment

Working...
                            X