Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

คือผมได้เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ Innovision 7300GT 256M 128BIT DDR2 (AGP)
    ปัญหามีอยู่ว่ามันวูบเพราะไฟไม่พอ จึงอยากปรึกษาท่านผู้รู้ว่าจะเปลี่ยน Power supply แบบไหนดีครับ
    สเปคเครื่องผมนะครับ Mainboard ASUS A7V880 , CPU Sampron2400+ , RAM Kington 512*2 , Supply 350Wติดมากะเคส
    หรือเป็นเพราะการ์ดยี่ห้อนี้มันไม่ค่อยดีครับ แต่ผมไม่มีทางเลือกเพราะอยู่เชียงใหม่ มันหาได้แค่นี้ครับหาที่ COM7 และร้านในเชียงใหม่ มันมีแค่ยี่ห้อ Innovision เนี้ยแหละครับ จึกอยากปรึกษาว่าจะเปลี่ยน Power supply แบบธรรมดา 450W-500W มันจะไหวหรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนเป็น Power supply แบบวัตต์เต็มเท่านั้นละถ้าแบบวัตต์เต็มควรเป็นขนาดไหน ยี่ห้ออะไรดีครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หรืออีกทางคือการ์ดยี่ห้อนี้มันไม่ควรเล่น ถ้าเป็นอย่างนั้นควรเล่นตัวไหนดี หรือทาง ATI มีตัวไหนน่าเล่นที่เป็น AGP ในงบประมาณ 3500-4000
    หรือมีหนทางในการสั่งซื้อจาก กทม. ทางไหนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by koriaman; 6 Oct 2007, 16:17:03.

350น่าจาพอนิ วูบอบ่างอื่นเป่า
    รอข้างล่างละกาน
    Spark GeForce 7600GT 4,170.00 บาท คุ้มนา
    http://www.thanni.com
    pw ก็ DeLUX "DLP-38A" 450w 730 ยี่ห้อนี้เต็มเเน่

Comment

สเป็คนี้ PSU350w ติดเคสน่าจะพอครับ เเล้วHD+CD-ROM ใช้กี่ตัวครับ ซื้อใหม่ก็ดีครับ
      PSU ดีๆส่งผลยืดอายุการใช้งานคอมพิวเตอร์ให้นานยิ่งขึ้นครับ

Comment

จากประสบการณ์ตรง
        GF 7300GT ตัวนี้แรงดีแล้วคับ ไม่ต้องใช้วัตต์เต็มก็ได้คับ แต่หาซัพพลายประมาณ 450 วัตต์ก็ใช้ได้แล้วคับ ตัวละ 400 - 500 บาทเอง แต่ถ้าอยากลองเปลี่ยนมาเล่น ATI ขอแนะนำ X1600 Pro AGP ราคา ประมาณ 4 พันต้นๆ
        เล่นแบทเทิลฟิล 2412 , NFS Carbon ปรับภาพกลางๆ เล่นได้ลื่น Cabal ปรับภาพได้สุดๆ ไม่กระตุก ข้อเสียคือ
        ต้องต่อไฟเพิ่มจากเพาเวอร์ซัพพลายโดยตรง ตัวการ์ดจะร้อนมาก (ตอนนี้พัดลมที่ติดมากับตัวการ์ดไหม้ละลายไปแล้ว
        เดชะบุญตัวการ์ดไท่เป็นไร เพราะคอมแฮงส์ก่อน) ดังนั้น GF7300GT เป็นตัวเลือกที่ดีแล้วคับ ฟันธง!

Comment

ใช่ 7300GT ตัวที่ต้องต่อไฟเพิ่มหรือเปล่า ถ้าใช่ไฟน่าจะไม่พอ แนะนำเป็น Powersupply noname 450W ขึ้นไปครับ

Comment

Supply 350Wติดเคส อันตรายดีครับ ควรเปลี่ยนใหม่ลองใช้ของDeluxDLP-34A 500W ราคา10xxบาทหรือรุ่นอื่น

Comment

ขอบคุณทุกคำปรึกษานะครับ

ขอบคุณทุกคำปรึกษานะครับ
              เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองเปลี่ยน Powersupply ตามที่ทุกท่านแนะนำครับ
              Supply เดิม 350W ผมมี CD-ROM 1ตัว CD-WRITE 1ตัว Hard disk 1ตัว เท่านั้นครับ
              งั้นตกลงเอาการ์ดนี้แหละ แต่เปลี่ยน Power supply ละกันนะครับ
              ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by sompoch842 View Post
                ใช่ 7300GT ตัวที่ต้องต่อไฟเพิ่มหรือเปล่า ถ้าใช่ไฟน่าจะไม่พอ แนะนำเป็น Powersupply noname 450W ขึ้นไปครับ
                ใช่ครับต้องต่อไฟเพิ่ม ที่ท้ายการ์ด ใช้ปลั๊กไฟปกติของ Supply นั่นแหละครับต่อเข้าไป

Comment

Working...
                X