Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น YURI บน XP sp2 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น YURI บน XP sp2 ไม่ได้ครับ

คือว่าเอาไปลงกับเครื่องอื่นมันเล่นได้ แต่ว่าเอามาลงเครื่องตัวเองมันเล่นไม่ได้ เล่นได้แต่ RA2 เท่านั้นครับ ช่วยที

เป็นแบบผมอ่ะ มันบอก directx เป็นอะไรก็ไม่รุ แต่ลอง ลง ย้ำๆก้ลงติดนะ แต่ตัว application ก็ใช้ไม่ได้

Comment

เหมือนกันเลย เล่นไม่ได้
      Intel Core 2 Duo E6400 ASUS P5B Deluxe
      Corsair DDR II 667 1*2GB Winfast GeForce 7900GS
      Seagate 250GB SATA-II Zalman CNPS9500-Cu LED
      Enermax EG465P-VE Acer AL1916W LCD19
      LianLi PC-7 Plus ASUS DRW-1608P3S

Comment

ผมก็ลืมไปแล้ว ว่าทำไม(เคยเป็นเหมือนกัน)
        เพื่อนผมมันก็เป็นอีก รอผู้รู้มาตอบละกันคับ อยากใด้คำตอบเหมือนกัน

Comment

นึกว่าไม่มีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว

Comment

ของแรงเล่นYURIไม่ได้แย่จิงๆ อยากเล่นนเอามาแลกเครื่องเล่นกะผมซักเดือนได้นะคับ^^
            ที่เป็นทั้งหมดเป็นเครื่องIntelใช่มั้ยคับ คือเพื่อนผมก็เป็น^^
            เล่นไม่ได้ตั้งแต่ซื้อเครื่ืองมาเมื่อ3ปีที่แล้วจนถึงวันนี้ยังหาวิธีแก้ไม่ได้^^

Comment

แปลก? ไม่ยักกะมีใครบอกว่า มันฟ้องว่าอะไร หรืออาการมันเป็นยังไงตอนเล่นอ่ะ เผื่อเพื่อนๆจะได้ช่วยดูให้

Comment

อื้ม ถ้าเป็นแผ่นแท้ เล่นไม่ได้ก็แปลกนะ

อาการ ก็ไม่บอก .... แล้วแผ่นแท้มั๊ยล่ะ

Comment

มันเข้าเกมส์ไม่ได้ แล้วก็ขึ้นว่า Main executable for Yuri's Revenge has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.

Comment

คลิกขวาที่ไฟล์ exe ของเกมยูริ แล้ว เลือกที่ Properties จากนั้นไปที่ Compatibilities จากนั้นติ๊กถูกที่ Run this program ...... แล้วเลือก Win98 แล้วอาการดังกล่าวจะหายไปครับ

Comment

ช่ายแล้วคร้าบ

Comment

โอ้ เพิ่งรู้นะนี่ จนบัดนี้ผมยังหาคำตอบไม่ได้เลย มีแผ่นอยู่ 3 ปีแล้ว ไม่เคยได้เล่น เพราะมันเล่นไม่ได้

Comment

ผมลืมไปแล้วเช่นกันครับ นานมากแล้วอะ ขอบคุณที่ช่วยเตือนความจำครับ ความรู้นี่ลืมแล้วก็คือไม่รู้นั่นเอง อิ อิ

Comment

เครื่องผมเล่นได้นะครับ ใช้ Windows XP Professional SP2 แผ่นแท้แบบ OEM ก็ลงเล่นได้หมดเลยทั้ง Red Alert 2 และ Yuri's Revenge แม้แต่เกมในตำนานอย่าง Doom 2 ก็ลงได้ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ที่ยังจำได้เพราะ ยังเล่นอยู่ครับ แหะๆ

Comment

Working...
                              X