Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานช่วยจัดให้ 1 ชุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานช่วยจัดให้ 1 ชุดครับ

รบกวนจัดให้ทีครับ รู้สึก PentiumIII คู่ใจเริ่มไม่ไหวแล้ว งานที่ใช้ ส่วนใหญ่จะ เล่นหุ้น เปิดอินเตอร์เน็ต ดูข่าว ผมเปิด จันทร์-ศุกร์ 24 ชม. ปิด เสาร์อาทิตย์ครับ แล้วต้องซื้อร้านไหนครับ ร้านเดียวกันนะครับ จะได้ให้เขาประกอบให้เลย

งบ 30,000 เกินได้ครับ

ผมเลือกจอได้แล้ว ใครเคยใช้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าดีหรือเปล่า
    Asus "VW222U" 22" Wide Screen LCD Monitor w/ Splendid

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4200

ขอบคุณครับ

จากที่เห้น คุณอาจจะสนใจตัวที่กินไฟต่ำๆใช่มั้ยครับ งันผมแนะนำตัวกินไฟต่ำให้นะครับ

ประสิทธิภาพก็อยูในระดับที่เรียกว่า ใช้งานได้ทุกชนิดไม่ติดขัดและลื่นไหลสบายครับ

AMD BE2300 X2 3000 45W <===รุ่นประหยัดไฟเทียบได้กับ 4000+
    MB Asrock Alive 2000 <== ที่เลือกทางฝั่ง AMD เพราะ MB กินไฟน้อยกว่า Intel
    VGA HD 2400 Pro 2000 <=== ดูหนังสวยงาม ภาพสวย กินไฟน้อย
    Ram Kingston 1Gb*4 667 6000 <=== เลือก Ram มาตรฐานที่ดีๆหน่อย
    HDD 250Gb 2500 <=== ไม่มากไม่น้อยไป
    DVDRW 1200 <=== แนะนำ LG SATA2
    Case Lian Li 2500 <=== หรูมีสไตร์
    PSU EnerMax Liberty 500W 4500 <===ค่าความสูญเสียทางด้านพลังงายต่ำ

น่าจะชอบนะครับ กินไฟน้อย ความหรูหราของเคส แล้วก็ประสิทธิภาพที่สามารถลงเล่น Vista ULTIMATE ได้สบายๆ

ขอให้มีความสุขกับคอมใหม่ครับ อ้อ แนะนำ ลำโพง Creative GigaWork 750 ครับ เสียง 7.1 ที่ดูดีมาก

Comment

ถ้าเล่นหุ้นนี่ต้อง 8800GTS ขึ้นไป หุหุ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
        ถ้าเล่นหุ้นนี่ต้อง 8800GTS ขึ้นไป หุหุ
        ซะงั้น

Comment

Working...
        X