Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณ

งบน้อยนะแหะๆ ช่วยบอกราคาด้วยนะครับทั้งมือหนึ่งและมือสองก็ดี

CPU AMDx2 ซื้อความเร็วเท่าไร่คุ้มสุด

M/B ที่SupportกับAMDx2ดีๆถูกๆ

การ์ดจอที่ซัพกับM/Bด้านบนดีๆถูกๆ

HD ที่SupportกับM/Bด้านบนดีๆถูกๆ

ขอบคุณคร้าบๆ

CPU X2 ตอนนี้ไม่รู้อันไหมคุ้มสุดนะครับ ต้องรอดูก่อนว่าการปรับลดราคาของ AMD ในสัปดาที่จะถึงนี้มันจะมีผลกับราคาบ้านเราเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นราคาตอนนี้ผมว่า 4000+ 4400+ คุ้มครับ
    Motherboard ASROCK AliveNF6-VSTA ตัวนี้ยอดนิยมครับคนใช้เยอะ
    VGA อะไรที่มันเป็น PCI-e มันก็ซัพพอร์ทหมดแหละครับ แต่ที่ถูกๆแรงพอใช้ก็ SPARK GF7300 Maxx ครับ แต่ถ้าเป็นตามที่ผมชอบก็ แซฟไฟร์ ATI HD2600XT DDR3
    HDD อะไรมันก็ซัพพอร์ททั้งนั้นครับจะ IDE รึ SATA แต่ผมชอบ WesternDigital นะ

[ตอบแบบนี้โอเคไหมเนี่ย ชอบส่วนตัวทั้งนั้น]
    Last edited by papababa; 6 Oct 2007, 17:59:47.

Comment

อ่าๆไหนก็ได้ครับ เหอๆ เดี๋ยวจะลองพิจารณาดู

Comment

Originally posted by papababa View Post
        CPU X2 ตอนนี้ไม่รู้อันไหมคุ้มสุดนะครับ ต้องรอดูก่อนว่าการปรับลดราคาของ AMD ในสัปดาที่จะถึงนี้มันจะมีผลกับราคาบ้านเราเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นราคาตอนนี้ผมว่า 4000+ 4400+ คุ้มครับ
        Motherboard ASROCK AliveNF6-VSTA ตัวนี้ยอดนิยมครับคนใช้เยอะ
        VGA อะไรที่มันเป็น PCI-e มันก็ซัพพอร์ทหมดแหละครับ แต่ที่ถูกๆแรงพอใช้ก็ SPARK GF7300 Maxx ครับ แต่ถ้าเป็นตามที่ผมชอบก็ แซฟไฟร์ ATI HD2600XT DDR3
        HDD อะไรมันก็ซัพพอร์ททั้งนั้นครับจะ IDE รึ SATA แต่ผมชอบ WesternDigital นะ

[ตอนแบบนี้โอเคไหมเนี่ย ชอบส่วนตัวทั้งนั้น]

ตามด้านบนแหละ ถ้าบอกว่าคุ้มสุดคุณต้องดูด้วยว่า ในมือคุณมีเงินเท่าไหร่ ระดับความคุ้มค่าจะต่างกันไปนะ

Comment

Working...
        X