overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: สอบถาม Acer 5092g ครับ

OverclockZone Member

Default สอบถาม Acer 5092g ครับ

คือกำลังจะซื้อ acer 5092g ครับ อีกสองวันไปซื้อแล้วครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ ตอนแรกๆผมเล็ง benq s41 322 ไว้ครับ แต่เปลี่ยนใจเพราะรูปทรงมันไม่ค่อยโดนเท่าไร

ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ ทั้งตัวท็อปและไม่ท็อปครับ ของแถมอะไรบ้าง และสีไหนสวยน่าใช้สุดครับ อีกอย่างไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ดันครับ ไม่มีคนตอบเลยเหรอครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Quote Originally Posted by pigletna View Post
    คือกำลังจะซื้อ acer 5092g ครับ อีกสองวันไปซื้อแล้วครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ ตอนแรกๆผมเล็ง benq s41 322 ไว้ครับ แต่เปลี่ยนใจเพราะรูปทรงมันไม่ค่อยโดนเท่าไร

ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ ทั้งตัวท็อปและไม่ท็อปครับ ของแถมอะไรบ้าง และสีไหนสวยน่าใช้สุดครับ อีกอย่างไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ
    5920G รึป่าวครับ ถ้าใช่มันก็ซอยย่อยอีกหลายรุ่นหลากราคาอ่ะ
    ส่งลิ้งสเปคมาให้ชาวบอร์ดดูพร้อมราคาดิครับ จะได้ประเมินถูก

ผมก็ใช้5920Gอยู่นะ ของผมมาน302G16 แรงดี ซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว 46500 บาทประกัน3ปี ไม่รู้ตอนนี้มานราคาเท่าไหร่เหมือนกันนะ มีไรถามได้คับ

ครับ ขอโทษครับผมพิมพ์ผิด จริงๆมันคือ 5920g ครับ
    ไม่ทราบว่าใช้งานมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ก็ร้อนนะ พัดลมดังหน่อยตอนทำงานหนัก เปิดได้นานดี แล้วก็อาจจะเลอะง่ายหน่อย ดูเก่าง่าย แต่ก็แล้วแต่คนใช้นะ รวมๆก็โอเคอ่ะคับ ผมพึ่งซื้อมาได้อาทิตย์นึงง่ะ ปัญหาคงยังไม่เกิดตอนนี้อ่าคับ มีไรก็ถามมาเลยนะ ตอบได้เด๋วตอบให้

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ลองเกมส์แรงๆยังครับ ภาพเป็นงัยกระตุกรึป่าวครับ เอามาให้ดูหน่อยอยากเห็น ว่าจะสอยอยู่เหมือนกันอยากรู้ว่าแรงรึป่าว สเป๊กสมราคาดี..

Meen
    Guest

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับเกมที่เล่นก็ HL2: Lost Coast ถ้าปรับ High หมด ทั้ง AA พวกนี้ก็ เฟรมเรตต่ำสุดอยู่ที่ 31 ครับ

โดยรวมก็โอเคนะ แล้วก็จะเสียเรื่องกล้องที่มันเป็นแค่ระดับ VGA เอง และเรื่องหน้าจอ ที่จะมีมุมมองต่ำพอสมควร มองเอียงมากไม่ได้ กับความสมดุลของเครื่องที่เวลาดันจอส่วนบนแล้วเครื่องมันจะลอยจากพิ้นได้
    เรื่องเสียงนี้ดังพอสมควร และเสียงก็ดีด้วยครับ

ความร้อนนี้เปิดทั้งวัน จะร้อนบริเวณมุมซ้ายของเครื่อง(ตรงส่วน HDD ด้านล่างซ้าย กับ Heat Sink ด้านบนซ้าย) ส่วนด้านขวาและส่วนอื่นๆ ไม่รู้สึกถึงความร้อน คีย์บอร์ดก็ไม่ได้มีความร้อนมาสะสมอยู

แบตเตอร์รี่ใช้ได้นานมากๆ ครับ ถ้าแบบประหยัดแบตจริงๆ ก็เกือบ 4 ชั่วโมง
    ถ้าเล่นเกมก็ประมาณชั่วโมงครึ่งขึ้นไปครับ

HDMI ออกทั้งภาพและเสียงนะครับ ละก็โดยรวมถือว่าคุ้มค่าดี

การ์ดจอก็อยู่ในระดับเล่นเกมได้สบายๆ(GeForce 8600M GT 256MB Video Memery + 768 TC) แถมเป็น MXM Type II ด้วย(เปลี่ยนได้ว่างั้น)

OverclockZone Member candy's Avatar

เดียวนี้ acer ตัวใหม่นี้ไม่มีปัญหาแล้วนิครับ ไม่เห็นมีไครมาบ่นเลย แล้วก็มีคนทดสอบแล้วแบบเปิดทดลองทุกอยางแบบ1วันกันเลยก็ยังไม่เป็นอะไร รุ่นนี้ทำระบายความร้อนได้ดีเลยที่เดียว ผมเริมสนใจสะแล้วสิเจ้า acer เนี่ย

ตัวนี้มันเปลี่ยนการ์ดจอได้ด้วยหรอคับ

Bookmarks

Bookmarks