ผู้ใช้ Vaio ช่วยผมด้วยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ผู้ใช้ Vaio ช่วยผมด้วยครับ

OverclockZone Member

Default ผู้ใช้ Vaio ช่วยผมด้วยครับ

คือผมจะใช้โปรแกรม recovery ลงวินโดวใหม่ แต่พอเข้ามันบอกเหมือนกับว่ามีโปรแกรมบางตัวทำงานใน partition recovery อยู่ให้ปิดโปรแกรมดู ซึ่งผมก็ลองปิดโปรแกรมหมดแล้วแต่มันก็ไม่หายครับ ยังลงไม่ได้อยู่ดี ทำไงดีครับ ช่วยทีนะครับ

ฟังแล้วงงๆ ถ้าใช้แผ่น recovery ให้ใส่ตอน boot เครื่องไม่ใช่หรือครับแล้วมันจะขึ้นหน้าจอมาให้เราทำตาม ซั่งขั้นตอนนี้ก็ไม่น่าจะมี program ไหนไปใช้ patition recovery ได้นะครับเข้าใจว่า จขกท เปิดแผ่นที่ว่าใน windows ใช่ไหมครับ? ต้องใส่ตอน boot ก่อนเข้า windows นะครับ

คือ vaio มันจะมีโปรแกรม Recovery อยู่ในเครื่องเลยนะครับ ส่วนแผ่นมันทำได้แต่ผมไม่ได้ทำแผ่น recovery ไว้นะคับ ซึ่งในคอมมันจะมี partition ที่เรามองไม่เห็นเอาไว้ recovery นะครับ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ปิดเครื่อง
    เปิดใหม่
    พอบูตขิ้นคำว่าvaioให้กดF10

อ่ะนั้นสิลืมไปว่ามี F10 พอดีซื้อมาวันแรก ทำ image HDD notebook เก็บไว้เครื่องใหญ่ เส็ดลบไอ้ patirion นั้นทิ้งเลยโคตรจะเปลืองที่ hdd notebook ยิ่งเล็กๆอยู่ ^^ (ผมใช้ sz35 น่ะ)

Bookmarks

Bookmarks