Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ sound ของ DFI lanparty ultra-d

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ sound ของ DFI lanparty ultra-d

รบกวนเพื่อนๆ พี่หน่อยนะคับ ผมใช้ DFI Lanparty Ultra-d อยู่คับ ที่ sound ของมันมี jumper เสียบอยู่แล้วผมไปถอด jumper ออกเพื่อจะใช้เสียบ mic กับหูฟังด้านหน้าของ case g-view คับ ที่นี้พอเปลี่ยน case เลยไม่ได้ใช้ที่เสียบด้านหน้าแล้ว ย้ายไปเสียบด้านหลังเสียงมันไม่ออกคับ แล้วผมลืมไปแล้วด้วยว่าเสียบ jumper กลับยังไง รบกวนคนที่เคยใช้ให้ความรู้หน่อยนะคับ ขอบคุณมากครับ

ลองดูในคู่มือเมนบอร์ดมีบอกคับว่าเสียบตรงไหนคับถ้าไม่มีก้อ เสียบที่2ข้างของ ที่มีขาๆเดียวอ่ะคับ

Comment

ถ้าเอาตัวจั๊มป์ออกบางบอร์ดก็เสียงไม่ออกครับ ถ้าคู่มือหายก็คงต้องเปิดเว็ปผู้ผลิตดูผังบอร์ดแล้วล่ะคับว่าเซ็ตไง

Comment

ขอบคุณที่ท่านที่เข้ามาตอบนะคับ ผมไปดูวิธี set มาแล้วคับ

Comment

Working...
        X