Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ]จัดสเปกรอ 45nm เปลี่ยนแค่ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำ]จัดสเปกรอ 45nm เปลี่ยนแค่ CPU

คิดว่าจะซื้อใช้ไปก่อนแต่ว่าจะรอ 45nm ไปด้วยเลย......จัด

D420 1390
    Gigabye P35 4200
    Kingbox 1gb*2 2400
    xfx 8600gt xxx 5470
    enermax 500W 4200

ไว้รอ CPU 45nm มาแล้วเปลี่ยนดีป่ะครับ? p35 รับรอง 45nm ใช่มั้ยครับ?

ไม่ค่อยได้ oc หรอกแล้วครับ หมดไฟ ถ้าคึกก็เอาบ้าง.....

ดีครับ

Comment

ดีแล้วครับแบบที่จัดมา น่าจะเปลี่ยน Ram เป็น Kinston แรมบ้านๆ ที่ Oc ไหว ถ้าหากอยากมือบอนไปลากแข่งกับไครนะครับ หามองๆ ชิพแรมดีๆ ก้อ Oc สบายแร้วหล่ะครับ

นอกนั้นดีหมดแล้วครับ

Comment

kingbox chip 9XX ท่าจะหมดแล้ว เดี๋ยววันซื้อไปส่องเอาอีกทีแล้วกันครับ 55

Comment

Originally posted by Tumm-* View Post
          คิดว่าจะซื้อใช้ไปก่อนแต่ว่าจะรอ 45nm ไปด้วยเลย......จัด

D420 1390
          Gigabye P35 4200
          Kingbox 1gb*2 2400
          xfx 8600gt xxx 5470
          enermax 500W 4200

ไว้รอ CPU 45nm มาแล้วเปลี่ยนดีป่ะครับ? p35 รับรอง 45nm ใช่มั้ยครับ?

ไม่ค่อยได้ oc หรอกแล้วครับ หมดไฟ ถ้าคึกก็เอาบ้าง.....
          ไม่ค่อย oc psuสูงมากส่งสัยเพื่อยาว

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
            ไม่ค่อย oc psuสูงมากส่งสัยเพื่อยาว
            มันติดหน่ะครับ เอาสูงๆไว้ก่อน.....

Comment

ดีๆๆ

Comment

PSU สัก 550w+ ขึ้นไปกำลังดีเลยครับ

Comment

แหล่มๆ คิดเหมือนผมเลยนะเนี่ย
                  กำลังรอ 45nm เหมือนกัน ว่าจะซื้อรุ่นถูกๆใช้ไปก่อน แล้วรอซื้อรุ่น Top ไปเลย

Comment

Working...
                  X