Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องการ์ดจอครับ ใช้กับ P5W DH DELUXE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องการ์ดจอครับ ใช้กับ P5W DH DELUXE

คือซื้อเมนบอร์มาครับ p5w dh delux ครับแล้วลงสเป็คไว้ใช้การ์ดจอ ของ asus en7600gt
    2dht 256mb Gddr3 ที่หน้ากล่องเป็นรูปคิงคอง อะครับ ไม่ใช่ตัวท็อบนะครับ จะดีไม่ใช้กับ E6300 ด้วย คือแบบว่า หน้ากล่องมันบอก ว่า ATI ครอสไฟล์ อะ ครับ ถ้าเทียบ nvidia กับ ATI ใช้กับบอร์รุ่นนี้ แบบไหนจะดีกว่ากันหรือ ครับ ในราคาที่เท่ากันด้วยนะครับ แล้วถ้าของ ATI จะต้องเป็นรุ่นอะ ไรครับ ใช้ทำ 3d ตัดต่อ แล้วก็เล่นเกมส์กราฟฟิก ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ สิ้นเดือนจะประกอบแล้วครับ ขอบคุณครับ

แนะนำดูเป็น 7900 GS จะคุ้มค่ากว่านะครับ
    เท่าที่รู้บอร์ดรุ่นนี้ก็ไม่มีปัญหากับทั้ง 2 ค่าย

Comment

7900 gs นี่ แรมเท่าไหรครับ 256 หรือ 512 ครับ แล้วต้องเป็นของยี่ห้ออาไร ครับ ดูๆสปาคมันดูข้างนอกเหมือนจะไม่ค่อยแรง เลยอะครับ

Comment

256 จ้

Comment

winfast ก็ดีน่ะใช้อยู่

Comment

ถ้าจะเอา 512 นี่มีของ Spark ครับ ส่วน 256 มีทุกยี่ห้อ แต่ Asus ตอนนี้ยังไม่เห็นของเข้ามาเลย
            แรมเป็น 256 บิท ไม่เหมือน 128 บิทของ 7600 ด้วย ท่อมากกว่าเกือบเท่าตัว 12-20

Comment

ถ้าเป็นของ GALAXY ละ ครับ พอจะรู้ราคาไม่ครับ กำลังหาอยู่เลยอะหาไม่เจอซักที

Comment

Galaxy จะเด่นที่บางตัวเป็น แรม 1.2ns รู้สึกว่าบิซิเทค จะมีล็อตใหม่แล้วลองโทรเช็คดูนะครับ ราคาน่าจะ 8500.-

Comment

Working...
                X