Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมลงVista ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมลงVista ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย!!

คือเมื่อช่วงก็อบปี้ไฟล์มันเด้งขึ้นแบบนี้มาเสมอครับ(ในรูป)ตอนแรกนึกว่าแผ่นเสียเลยไปซื้อแผ่นมาใหม่(เสียตังค์ไปแระ) พอลงอีกทีมันก็เด้งมาอาการเดิม เมื่อก่อนลองลงได้นะครับลงแบบอัพเกรดก็ได้ ลงแบบไม่อัพเกรดก็ได้ แต่ตอนนั้นแรมมีแค่กิ๊กเดียว

ปิดโอเวอร์คล๊อกก็แล้ว ก๊อปลงเครื่องก็แล้วทำไมยังเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้ ลองฟอรแมทเครื่องก็แล้ว

สเปคเครื่อง
    c2d 4300
    p5n-e-sli
    2 gb Ram
    hdd 100G
    Galaxy 7900gs
    Attached Files

ลองลงแบบ clean ดูครับ อัพเกรดมักมีปัญหากับซอฟต์แวร์

Comment

(นอกเรื่อง) อยากรู้อะครับว่าเวลายังไม่เข้าวินโดว์จะถ่ายรูปในคอมยังไงครับ หรือต้องใช้กล้องอย่างเดียว

อีกอย่างถ้าลงใน VMware เวลาเปิดเครื่องจะมีให้เลือกวินโดว์ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
        (นอกเรื่อง) อยากรู้อะครับว่าเวลายังไม่เข้าวินโดว์จะถ่ายรูปในคอมยังไงครับ หรือต้องใช้กล้องอย่างเดียว

อีกอย่างถ้าลงใน VMware เวลาเปิดเครื่องจะมีให้เลือกวินโดว์ไหมครับ

ขอบคุณครับ
        ใช่ครับ ยังไม่เข้าวินโดวส์ใช้โปรแกรมคงไม่ได้ ครับ
        กล้องจากโทรศัพท์มือถือนี้ละ ง่ายสุด

Comment

ตรวจดูรึยังครับว่ามีโปรแกรมที่ไม่support vistaอยู่รึปล่าว
          ถ้ามีก็uninstallออกซะ
          แล้วก็ไฟล์ที่โหลดมาน่ะ
          มันสมบูรณ์รึปล่าว^^

Comment

ลงแบบcleanแล้วครับ เมื่อก่อนก็ยังลงได้เลย

แผ่นซื้อมาหน่ะครับ แต่พอดีทั้ง 2 แผ่นมันมีปัญหาเหมือนๆกัน

สรุป สงสัยไดร์DVDผมมีปัญหามั้ง .....

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ถอดแรมออกแถวนึงเหลือ 1GB ดูครับ

Comment

...

Originally posted by tassapon View Post
                ถอดแรมออกแถวนึงเหลือ 1GB ดูครับ
                ลองดูแล้วครับท่าน คิดออกตอนตี5 ง่วงก็ง่วงแต่อยากลองดู

ผลปรากฏว่าเป็นเหมือนเดิม เศร้าครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

Comment

เป็นที่แผ่นครับ เพื่อนผมเคยซื้อมา เป็นอย่างนั้นแหละ ร้านเปลี่ยนแผ่นให้แต่ก็แผ่นไรท์มาไม่ดีเหมือนเดิม เลยเอาแผ่นแท้มาลง สิ้นเรื่องครับ

Comment

อยากลง vista มั่ง หาแผ่นก่อน

Comment

Working...
                    X