Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainbord และ AM2 4200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainbord และ AM2 4200+

อยากถามว่าหากคุณมีเจ้า AM2 4200+ ตอนนี้ คุณอยากใช้เมนบอร์ดอะไร เมื่องบไม่เกิน 5500 ไว้เล่นเกม(เน้นกราฟฟิค) และงานด้านประมวลผล ปล.(ไม่ต้อง oc ครับ เพราะทำไม่เป็น แล้วถ้าผมอยากทราบว่าเค้า oc ทำไม และทำยังงัย ต้องไปศึกจากlinkไหนได้บ้างครับ---- มือใหม่ ใจรัก ภักดี ต่อ AMD)

แล้ว oc ต้องใช้ software อะไรครับ

Comment

DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...15&s_cat_id=21

Comment

ตัวนิ้เลยครับ DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G การ oc เป็นการเพิ่มความเร็วของ cpu ส่วนการocอย่างไรนั้น ต้องศึกษาเอาเองจากในเว็บ amd นิ้แหละครับ ไม่ต้องใช้software อะไรเลย

Comment

แล้วบอร์ดตัวนี้มันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ทำไมดูเหมือนระบบระบายความร้อน ไม่เด่นเลยอ่ะครับ

Comment

ราคา5400 (ไอ้เราก้อยากได้แต่ช่วงนี้จัดสน) ใช้alive ไปก่อนละกัน

Comment

เ่อ่อที่โคราชผมหาร้านที่ขาย DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ไม่เจอเลยอ่ะครับ พอจะมีรุ่นอื่นที่ทดแทนได้มั๊ยครับ เปลี่ยนเป็นพวกของ gigabyte หรือ asus ก็ได้ครับ เพราะมันมีขายที่นี่ หรือ abit ก็ได้ครับ

Comment

abit ก็ ตัว Fatal1ty AN9 32X 5,200 บาท เลยครับ ก็okดี ถ้า Gigabyte ผม ว่า เล่น ตัวchip amd 790g ที่มันรองรับอนาคต เลยครับแต่ ต้องรอ เพราะยังไม่เห็น มี เจ้าไหนขาย ส่วนasus ตัวนี้ไม่แน่ใจ รอ ความคิดเห็นท่านอื่นครับ แต่ผม ใช้ asus M2N32-SLI Deluxe อยู่ ก็okดีครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                  DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...15&s_cat_id=21

อันนี้แหละครับ ที่สาวก AMD ต้องการ

Comment

Biostar TF570 SLI A2+

อีกตัวเลือกน่าใช้ครับ ถ้าหาได้จะดีมาก
                    http://www.biostar.com.tw/app/en-us/....php?S_ID=304#

Comment

จริงๆ ถ้าไม่มอง asus ในรุ่นสูงๆผมว่า Biostar ทำได้ดีกว่านะ

อย่างรุ่น
                      TForce 590 SLI Deluxe ที่ใช้ all solid

Comment

Originally posted by m5040094 View Post
                        เ่อ่อที่โคราชผมหาร้านที่ขาย DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ไม่เจอเลยอ่ะครับ พอจะมีรุ่นอื่นที่ทดแทนได้มั๊ยครับ เปลี่ยนเป็นพวกของ gigabyte หรือ asus ก็ได้ครับ เพราะมันมีขายที่นี่ หรือ abit ก็ได้ครับ
                        ที่โคราชไม่มีขายบอร์ดเทพหรอกครับ มีแต่ ASUS GIGABYTE ASROCK
                        ลองกัดฟันเข้ามาตบ DFI ที่กทม.พันทิพหรือเซียร์รังสิตก็ได้ครับ

รับลองไม่ผิดหวังจริงๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ สงสัยผมคงต้องไป กทม ซะแล้ว DFI 5200 โอ้ บวกค่ารถอีก 400 ไปกลับ เป็น5600 คิดแล้วเศร้า ไม่เปนไร รับปรินยาได้เวลาไถตังพ่อแม่

Comment

งั้นก็ตัวนี้เลยครับ ABIT KN 9 SLI ส่วนราคาผมจําไม่ได้ครับ

Comment

DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ครับ สล็อดpciเยอะดี

Comment

Working...
                              X