Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า GF8600gts ยังน่าใช้อยู่หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า GF8600gts ยังน่าใช้อยู่หรือเปล่าครับ

ตามหัวข้อกระทู้ครับ ผมเห็นมือหนึ่งอยู่ที่ 6000 กว่าๆครับ การ์ดรุ่นนี้ยังสามารถเล่นเกมส์กราฟฟิกแรงๆอย่างRBsix Las vegas และBioshock กับ S.T.A.L.K. ได้ใหมครับ และรองรับ directX10 ใหมครับ แล้วอยากทราบว่า GF 8800 GTS มือหนึ่งอยู่ที่ราคาเท่าไรครับ มีงบจำกัดประมาน 1หมื่นครับ

ที่ใหนครับ GF8600GTS มือ1 6000฿ ถูกมากๆ
    สอยได้เลย นะ ถ้าราคาแค่นี้ นะครับ
    เกมส์ที่กล่าวมาด้านบนเล่นได้สบายๆ ครับ (ปรับกลางๆ หน่อย เกมส์มันแรง)
    GF8800GTS มือ1 ราคาประมาณ 11000฿ ครับ

Comment

6กว่าเนี่ยะยี่ห้ออะไรง่ะ ถูกชิบ....

Comment

Spark ยังตั้ง 7พันเลย 6พันซื้อที่ไหนครับจะไปซื้อมาใช้ซักตัว

Comment

แล้วถ้าผมนำไปใส่ใน P4 3.2Ghz HT กับ ram 2 GB จะถือว่าใช้ได้ใหมครับ

Comment

Originally posted by Zombie Metal View Post
            แล้วถ้าผมนำไปใส่ใน P4 3.2Ghz HT กับ ram 2 GB จะถือว่าใช้ได้ใหมครับ
            ใช้ได้ครับ
            CPU OK
            RAM OK

Comment

มีขายอยู่ที่พันทิพย์ครับ ว่าจะซื้อมาแล้วแต่ ผมประกอบคอมไม่เป็นเลยยังไม่ซื้อ แล้วก็ขี้เกียจยกไปให้ร้านทำให้มันใกลครับ ยี่ห้อนี่จำไม่ค่อยได้ครับ แต่รู้สึกดังพอสมควรเลยครับ ราคา6000กว่าๆครับ แรม256ครับ เห็นมีอยู่ตัวเดียวครับ

Comment

Spark GeForce 8600GTS 5,980.00

http://www.thanni.com/index.php?main...eyword=8600gts

Comment

อยากทราว่าmainboard ของผมมันยี่ห้อและรุ่นอะไรครับ มันเขียนไว้ดังนี้
                  4DIMM/2PCI,1PCI-x 1x,1PCI-x 16x/SOUND,G-bit Lan on Board ยังถือว่า Ok ใหมครับ

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
                    Spark GeForce 8600GTS 5,980.00

หุหุหุ ถูกเป็นขี้เลย อะ WinFast ยัง 8000 กว่าอยู่เลย +_+"
                    แนะนำซื้อเลย ครับ 8600GTS นะ (ราคาไม่ถึง 6000 พี่ปาร์ก ใจถึงมาก)
                    *ของผมลากกระจายยยยยยย

Comment

Ok ยังงี้ต้องซื้อของ winfast แน่ๆแล้ว แล้วร้านที่ไว้ใจได้สุดมีใหมครับแล้วชื่อร้านอะไรครับ ทั้งจะไปซื้อแล้วนำคอมไปให้ใส่การ์ดด้วยเลยครับ ปล.เมนบอร์ดของผมพอรู้ใหมครับว่าชื่ออะไรจะได้ใช้เป็นข้อมูลในการupgradeคอมครับ

Comment

อ้อแล้ว win xp กับ win98 อันใหนน่าใช้กว่ากันครับ

Comment

Originally posted by Zombie Metal View Post
                          Ok ยังงี้ต้องซื้อของ winfast แน่ๆแล้ว แล้วร้านที่ไว้ใจได้สุดมีใหมครับแล้วชื่อร้านอะไรครับ ทั้งจะไปซื้อแล้วนำคอมไปให้ใส่การ์ดด้วยเลยครับ ปล.เมนบอร์ดของผมพอรู้ใหมครับว่าชื่ออะไรจะได้ใช้เป็นข้อมูลในการupgradeคอมครับ
                          WinFast GF8600GTS DDR3 256M 128B 675/2000 ราคาประมาณ 8500฿ COM7

Spark GF8600GTS DDR3 256M 128B 675/2000 ราคาประมาณ 6000฿ MicroWare

ทั้งคู่ประกัน 2 ปีเท่ากัน
                          เป็นผมเอา Spark นะ ราคาถูกกว่าตั้ง 2000 กว่าแนะ --"

อ้อแล้ว win xp กับ win98 อันใหนน่าใช้กว่ากันครับ
                          XP ดีกว่ามากๆ ครับ Win 98 เก่าไป Win Me ยังดีกว่า อะ

Comment

แล้วตัวนี้ถ้าเทียบกับ 7950gt 5500
                            ตัวไหนน่าสอยกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by bannakan View Post
                              แล้วตัวนี้ถ้าเทียบกับ 7950gt 5500
                              ตัวไหนน่าสอยกว่ากันครับ
                              แรงสู้ GF7950gt ไม่ได้เลย (แค่เจอกับ GF7900GS ก็เดี้ยงละ)
                              แต่ทำไม่ GF7950gt มันถูกจังมือ 2 ใช่ปาว ถูกกว่า GF7900GS ซะอีก
                              แค่่ GF7950gt ไม่รองรับ DX10 เองนั้นละ แต่แรงกว่ามาก

Comment

Working...
                              X