Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำM/BมีVGAonดีๆให้ทีครับงบ5000ระหว่างชิบGf7กับชิบAMD atix1250หรือรุ่นอื่นที่แรงกว่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำM/BมีVGAonดีๆให้ทีครับงบ5000ระหว่างชิบGf7กับชิบAMD atix1250หรือรุ่นอื่นที่แรงกว่

a7v880
    ram kington 256*4 1G
    sata 1 80G
    Vga Gecube 9550 120M
    AGP8x

ตอนแรกกะจะซื้อVGA 7600GT AGP spark ราคา4100 ประกัน 2ปี หรือ เพิ่มตังอีกนิดได้ประกัน3ปีของแบรนอื่น

แต่ตอนนี้มาคิดดู ถ้าซื้อAGP ไปเดียวก็ตกรุ่น
    เลยกะหาM/Bรุ่นใหม่ ที่มีVga on แรงๆ ใครก็ได้แนะนำที

ช่วยดูตัวนี้หน่อย ชิบ AMD กับ ชิบ nforce อันไหนน่าเล่นกว่ากัน กะซือ้cpuใหม่ ramใหม่
    มี sata 1ของเก่าไม่รู้ใช้กับ sata2 ได้ป่าว - -
    ผลการเทสการ์ดจอระหว่าง แชแรมเท่ากัน x1250 กับ Gforce 7025 อันไหนแรงกว่ากันครับช่วยแนะนำที

ASUS M2A-VM HDMI ราคา2475
    หลากหลายกับ HD DVD และรองรับ Blu-ray Discs กับ HDMI
    VGA_built Integrated ATI Radeon X1250-based graphics
    Maximum shared memory of 1024 MB
    Supports HDMI Technology with HDCP compliant with max. resolution 1920 x 1080p
    (It may not display 1080p smoothly when playing HD DVD and Blu-ray Disc due to current version player limit)
    Supports YPbPr component TV-out with max. resolutions 1280 x 720p and 1920 x 1080i
    Supports DVI-D with max. resolution 2560x1600 (@ 60Hz)
    Supports RGB with max. resolution 2048 x 1536 (@85Hz)

-------------------------------
    Socket:AM2
    GF7025-M2
    Socket AM2
    Supports AMD Athlon 64 X2/64/FX/Sempron Processors
    Hyper Transport Technology up to 2G
    Supports AMD Cool'nQuiet Technology
    Chipset GeForce 7025 / nForce 630a

INTEGRATED VIDEO NVIDIA GeForce 7025 GPU, On Board Graphic Max. Memory Share Up to 512MB(Under OS By Turbo Cache)
    http://www.biostar.com.tw/app/en-us/...t.php?S_ID=292

- -ง่ะ มีงบตั้ง5000เเล้ว
    ขายของเก่าทิ้งละซื้อใหม่ทั้งชุดดีกว่าไหมเอ่ย

Comment

ตอนนี้ XFX GF 7900 AGP ราคา 4900 เองครับ มือ1ประกัน2ปีเต็ม สนใจรีบสอยด่วนที่ Busitek

Comment

5,000 นี่ได้หลายตัวนะครัยถ้าเอาไปลงกับ MB แรงๆ ยังไงมันก็ยังเป็นออนบอดร์ เล่นเกมร์ไม่ได้เยอะมากหรอกครับ ถึงเล่นได้มันไปไม่ไหวมันก็กระตุกนะครับ

Comment

sss

ตอนแรกก็จะซือ้แค่การ์ดจอ ของAGP Gfocre7900 แต่คิดว่า ต่อไปAGPคงอยู่ไม่เกิน2ปีคงหายไปจากตลาด กลายเป็นปิดโรงงานแบบ Ram Edio
          ถ้าได้บอร์ด support socket ram sata2 รุ่นใหม่ น่าจะดีกว่า แถมตอนนี้แรม ddr2 ถูกมากๆ
          กะหา บอร์ด VGA on พอเล่น BF2 ได้ ลื่นๆ ก็โอเคแล้ว

ถ้ามีตังค่อยซื้อ VGA PCI-E มาดับแบบแรงๆเลยดีกว่า ใจจริงอยากได้ ชิบnforceที่ มี VGA onครับ แต่ติดที่
          แบรน BIOSTAR เคยมีความหลัง ย้อนไป 7ปี ซื้อบอร์ด Biostar ซิ้งพัดลมcpuหลวม สงสัยมือไปโดน บอร์ดเลยไหม้ ซะงั้น ของ ที่เคยใช้มา3-4รุ่นAsus ตัดไฟให้ตลอด รุ่นที่เคยเล่นมานะรุ่นอื่นไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันไหม
          Gigabyte ประกอบให้พี่สาวทั้งเซท vga on ตัว C บวม ไม่พอ ยังขึ้นรา อีก ซะงั้น เดียวคราวหน้าไป ถ่ายรูปมาให้ดู
          แต่ตอนนี้ยังใช้งานได้อยู่ ตัวซีมีประมาณ ถ้าจำไม่ผิดเกิน 4 ตัว ขึ้น ราหมดเลย - -

ตอนนี้ที่ห้องมีcom 2 เครื่อง ถ้าซือ้เครือ่งนี้ก็เป็นเครื่อง ที่ 3 - -

ใครพอทราบข้อมูล M/Bที่vgaonแจ่ม คุ้ม กับฟีสเจอร์ บอร์ดรุ่นใหม่ครบ ยิ่งดีแนะนำทีครับ

งบ เพิ่มจาก5000 เป็น10000แล้วครับ คงซื้อเพิ่มหลายอย่าง แต่แน้นบอร์ด vga on เพราะต้องซือ้cpu ram hadd
          vga PCi-e ไว้ทีหลัง

Comment

ตอบกัน

แนะนำหน่อยครับ

Comment

ผมว่าชิป x1250 ดีกว่านะ

Comment

ใช้ asrock alive ก็โอเคแล้วมั้งครับ ตัวละ 2000 บาท แล้วมีเงินค่อยซื้อการ์ดจอเพิ่ม
                -------------------------------
                ส่วนจะเล่น BF2 ผมคิดว่าชิปออนบอร์ดที่มีอยู่ไม่น่าจะเล่นได้ราบลื่นนะครับ น่าจะต้องใช้การ์ดจอเพิ่ม
                ถ้าลงทุนไม่สูงมองหาการ์ดจอราคาถูกอย่างพวก 7300GT DDR3 ได้ในเว็บบอร์ดมือ 2 นี่เองครับ ราคาไม่แพงน่าจะพอเล่นได้ครับ

Comment

แนะนำ เอะ ยังไง รอรอ GF8800GT ออกซะทีจิ เฮ้อ

ASROCK NF7GHD-720P 2300-2500 ออนบอร์ดอ่า GF SERIES 7 ปรับได้ปานกลาง-น้อยอ่าครับ แรม2 กิ๊ก667/800 หรูเลย งิบิงบ ใช้อยู่ bio กระตุกบานเลยอ่า ฮิฮิ
                  Attached Files

Comment

คุณredman เกมในรูปนี้เกมอะไรนะคับ ภาพสวยดี

Comment

เกมส์ Farcry

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        เกมส์ Farcry
                        ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                        X