Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GF 8600GT กับ HD2600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GF 8600GT กับ HD2600

การ์ดจอ XFX GF8600XT Zalman 256MB DDR3 กับ HD2600XT 512MB DDR3 รุ่นไหนดีกว่ากันถ้าใช้สำหรับทำงาน 3D ครับ

ถ้าผมใช้ Q6600 ผมจะใช้บอร์ดไรดี ( P35 DS3R หรือ P5K ) ดีแล้วการ์ดจอ 2 ตัวบนด้วย อันไหนดีคัรบ

ช่วยแนะนำที

ช่วยตอบเขาที ผมไม่ ถนัด ไม่เคยใช้ Q6600

Comment

2600 XT DDR4 แรง....

Comment

ตอนนี้ p5k ในพันทิพ หายากแระคับ ดูเป็น p5kr จะหาซื้อง่ายก่า ถ้าเอาเทียบกะ p35 ds3r จะใกล้กันมาก (asus แพงกว่า 300-400 บาท) asus จะได้ port firewire กะ heatsink ติดภาคจ่ายไฟ ส่วน gig จะได้ภาคจ่ายไฟเพิ่มมา 1 เฟสหละมั้งคับ (อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่ผมว่าถ้าเล่น quad ใช้ M/B รุ่นใหญ่กว่านี้ น่าจะแจ่มกว่า (ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวไหนดีอะคับ พอดีเคยเล็งอยู่แค่ 2 ตัวที่บอกอะ )

Comment

Originally posted by live View Post
          ตอนนี้ p5k ในพันทิพ หายากแระคับ ดูเป็น p5kr จะหาซื้อง่ายก่า ถ้าเอาเทียบกะ p35 ds3r จะใกล้กันมาก (asus แพงกว่า 300-400 บาท) asus จะได้ port firewire กะ heatsink ติดภาคจ่ายไฟ ส่วน gig จะได้ภาคจ่ายไฟเพิ่มมา 1 เฟสหละมั้งคับ (อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่ผมว่าถ้าเล่น quad ใช้ M/B รุ่นใหญ่กว่านี้ น่าจะแจ่มกว่า (ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวไหนดีอะคับ พอดีเคยเล็งอยู่แค่ 2 ตัวที่บอกอะ )
          แล้วการ์ดจอล่ะคับ จะใช้ XFX ตัวที่ผมบอก หรือว่า HD2600XT ดีล่ะคับ แบบว่าไม่ได้ใช้ดูหนังอ่ะคับใช้ทำงาน กราฟิก แต่มีงบประมาณค่อนข้างน้อย ผมเลยอยากได้แรงเท่าที่จะได้อ่ะคับ

Comment

2600XT ครับ ถ้าไม่ได้เล่นเอาไป BM เล่นดูคะแนนนะ.....ใช้จริงๆภาพมันสวยครับ

Comment

Originally posted by senzero View Post
              การ์ดจอ XFX GF8600XT Zalman 256MB DDR3 กับ HD2600XT 512MB DDR3 รุ่นไหนดีกว่ากันถ้าใช้สำหรับทำงาน 3D ครับ

ถ้าผมใช้ Q6600 ผมจะใช้บอร์ดไรดี ( P35 DS3R หรือ P5K ) ดีแล้วการ์ดจอ 2 ตัวบนด้วย อันไหนดีคัรบ

ช่วยแนะนำที
              ใช้ทำงาน Graphic ไม่เน้นเล่นเกม ผมว่า HD2600 XT แจ่มกว่า
              ส่วน M/B แล้วแต่คนชอบมากกว่า มันสูสีกัน ส่วนผมใช้ P35-DS3R อยู่ครับ

Comment

Originally posted by FosCo View Post
                ใช้ทำงาน Graphic ไม่เน้นเล่นเกม ผมว่า HD2600 XT แจ่มกว่า
                ส่วน M/B แล้วแต่คนชอบมากกว่า มันสูสีกัน ส่วนผมใช้ P35-DS3R อยู่ครับ
                HD2600XT 512MB DDR 3 กะ HD2600XT 256MB DDR 4 มันต่างกันไงอ่ะคับ?

(DDR3 กะ DDR 4)

Comment

DDR3 700Mhz(1400Mhz DDR Effective)
                  DDR4 1100Mhz(2200Mhz DDR Effective)

Comment

ใช้งาน 3D ระดับไหนครับ

Comment

ทำงานกราฟฟิค ไม่สนคะแนนก้ HD2600XT ส่วนบอร์ด สูสีกัน แล้วแต่ชอบละกัน

Comment

ความแตกต่างที่ลงตัวครับ ไม่เล่นเกมแต่เอา 8600 มาทำงาน CG ตัดต่อภาพลื่นเป็นกอง ได้อานิสงค์ cpu ช่วยไว้เยอะด้วยแหละ....
                        ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า แต่ลองแล้วเห็นผลด้วยตัวเอง เลยเล่าสู่กันฟัง....

Comment

เคยเอา Sapphire 2600XT DDR3 256MB ของเพื่อนมา
                          Test (Driver 7.8) 3dMark2001ได้ 27980
                          ของผม X800XL ได้ 25141
                          เครื่องที่ test ตามลายเซ็น ไม่ได้ OC

Comment

ทำ 3D หรอผมว่ามันก็ใช้ได้ทั้งคู่แหละ กาดจอระดับ 7300 หรอ 7600 ยังใช้ได้เลยไม่ต้องคิดมากงับ ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมส์นี้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ เพราะไม่ต้องมานั่งคิดเรื่องลื่นไม่ลื่นแลคไม่แลค ถ้าคุณไม่ได้ยัดโมเดลทุกอย่างพร้อมๆ กันมันไม่ค่อยค้างอยู่แล้วสบายใจได้

Comment

ปล.สมัยก่อนผมใช้ TNT16M ยังทำงานได้เลยแต่กระตุกโครตๆ แต่ชินแหละ

Comment

Working...
                              X